ซื้อสกินแคร์แพงๆมาใช้ แต่ดันโดนด่าว่าดัดจริต

รู้สึกเหมือนชอบแซะเราจังเลย คือเล่าก่อนว่าเพื่อนคนนี้เป็นเพื่อนในเซ็คเดียวกัน นางจะขึ้นชื่ออยู่แล้วว่าชอบเเซะคนอื่น แล้ววันนั้นนางเห็นเราคุยกับเพื่อนเรื่องเราใช้เซรั่ม DR.cink เพราะแม่เราซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด หลังจากนั้นไม่นาน นางเอาเลยจ้า โพสในเฟซเลยว่าสังคมเดี๋ยวนี้ดัดจริต ใช้ของแพง รวยอย่างเดียวไมไ่ด้นะ ต้องโง่ด้วย ใช้เซรั่มแพงๆ ต่อให้หนังหน้าดีขึ้น เบ้าหน้าก็แย่อยู่ดี อือหือ ถึงนางจะไม่ได้เอ่ยชื่อ เเต่เรารู้ว่าเป็นเราแน่นอน ผิดมากหรอคะ ที่ใช้ของดีอะ อีกอย่างคือแม่เราซื้อให้นะ - -

ปล.เรามีสกินแคร์ Hi-end เยอะค่ะ นางเห็นบ่อยเลยเอาไปแซะ

ความเห็นที่ 1
bossinhara

เอิ่ม .. บางคนก็นะ ถ้าปากหรือความคิดที่ไม่สร้างสรรค์ก็น่าจะหยุดอยู่ที่ตัวเองนะ ไม่น่าโผล่งออกมาให้รู้ถึงนิสัยข้างในแท้ๆว่าเป็นคนยังไง

ความเห็นที่ 2
noodeemena

นั่นนะสิ เงินก็เงินเราแต่แปลกทำไมถึงมีคนอื่นเดือดร้อนด้วยทั้งๆที่นี่มันเป็นเรื่องของเราแท้ๆ

ความเห็นที่ 3
punpunprom

ขนาดเราไม่ได้โดนเองยังของขึ้นเลยค่ะ เพราะเราชอบซื้อของแบรนด์มาใช้นะ ถ้าใช้ดีของแล้วหน้าดีขึ้นก็ยอมจ่าย

ความเห็นที่ 4
gabby

อย่าไปเป็นเดือดเป็นร้อนกับคนแบบนี้เลย ปล่อยให้เขาเห่าในที่ของเห่าไปเถอะ :)

เราใช้ของแพงแล้วผิดตรงไหน ดีกว่าใช้ของถูกแล้วหน้าพังไม่เป็นท่านะเออ