ครีมกันแดดกับแป้งพัฟตัวไหนที่สาวๆใช้ประจำเวลาไปทำกิจกรรมกลางแจ้งกันคะ?

ตอนแรกเราก็ทาแค่ครีมบำรุงธรรมดากับแป้งโปร่งแสงของซีเวียน่า แต่หลังๆก็อยากลงครีมกันแดดกับแป้งพัฟให้มันละเอียดกว่านี้อ่ะค่ะ เลยอยากมาถามเพื่อนๆว่า ปกติใช้ครีมกันแดดตัวไหนคู่กับแป้งตัวไหนบ้างค่ะ ขอที่กันแดดได้ดีๆทั้งครีมทั้งแป้งจะดีมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

ความเห็นที่ 2
boxilaza

เราใช้กันแดดทั่วๆไปค่ะ เพราะกันแดดได้เหมือนกัน แต่เน้นตัวแป้งไม่ให้หน้าเยิ้มมากกว่า ส่วนตัวใช้คลาวด้าค่ะ คุมมันดี มีสารกันแดดด้วย