เคยนับไหมคะ ว่าเดือนๆนึงเราเสียค่าธรรมเนียมในการโอนเงินต่างธนาคารไปเท่าไหร่

อยากรู้ว่าเพื่อนๆ เคยนับไหม ว่าในเดือนนึงเราเสียค่าธรรมเนียมในการโอนเงินต่างธนาคารไปมากเท่าไหร่ 

แล้วคิดว่าการไม่เสียค่าธรรมเนียมการโอนเงินต่างธนาคารเลย ช่วยให้เราตัดสินใจที่จะเปิดบัญชีกับธนาคารนั้นมากขึ้นไหม 

รบกวนขอความคิดเห็นค่ะ

ความเห็นที่ 1
EmTz_BaNkKiz

ผมนี้เดือนๆนึงเสียเป็นหลักร้อยเลยครับ เพราะต้องโอนให้ที่บ้านบ่อย แต่พอมีบัญชีที่โอนออกฟรีนี้ฟินมากๆ 

ความเห็นที่ 2
ซัก จี วร

ที่ จขกท ถามว่า การไม่เสียค่าธรรมเนียมการโอนเงินต่างธนาคารเลย ช่วยให้เราตัดสินใจที่จะเปิดบัญชีกับธนาคารนั้นมากขึ้นไหม

>>> ตอบเลยว่ามากครับ ผมเองเสียเงินกับการโอนเงินและค่าธรรมเนียมเยอะมากๆ ตั้งแต่ ME ให้โอนฟรีกับธนาคารที่ผูกบัญชีต่างธนาคารได้ฟรีกี่ครั้งก็ได้ คือตอบโจทย์ผมมากๆ 

ความเห็นที่ 3
Thedow9

เสียหลักร้อยต่อเดือนคิดแล้ว ก็เยอะนะ ไม่เคยเสีย แต่ตั้งแต่ใช้ tmb All free

ไม่เสียค่าธรรมเนียมสักบาท ยิ่งตอนนี้เราเก็บเงินกับ ME และโอนออกกับบัญชีที่ผูกไว้แม้จะต่างธนาคารก็ฟรีด้วยเนี้ย ยิ่งชอบมากๆ เหมือนเพิ่มทางเลือกให้เราโอนเงินเข้าออกได้หลายช่องทางมากขึ้น

ความเห็นที่ 4
Losa

มีข้อมูลดีๆมาฝากค่ะ

ยิงปลา