รู้สึกฮอร์โมนเริ่มปั่นป่วนมาก กินพวกอาหารเสริมช่วยร่างกายอีกแรงนึงจะดีมั้ยคะ

เมื่อช่วงพย.ปีที่แล้วเราไปฉีดยาคุมแบบ3เดือนมาค่ะ หลังจากนั้นคือรู้สึกเฟลมาก อารมเหวี่ยงสุด กลิ่นตัวนี่หึ่ง เครียดง่าย หน้ามัน สิวบุก ช่องคลอดก็แห้ง

ตอนนี้ยาคุมหมดฤทธิ์ไปแล้วแหละค่ะแต่เรารู้สึกยังรวนอยู่ ปจด.มาๆหายๆ จากคนหน้าดีๆรูขุมขนกระชับก็กลายเป็นหน้ามันถาวรไปเลย ตอนนี้รู้สึกไม่สดใสอย่างแรง

ก็พยายามกินส้มหรือฝรั่งแทบทุกวันเอาวิตCเข้าร่าง แต่จะดีมั้ยคะถ้ากินพวกอาหารเสริมช่วยปรับฮอร์โมนอีกแรง

พี่สาวที่ทำงานเค้าแนะนำตัวนี้อ่ะค่ะเพราะเค้ากินแล้วเห็นผลเรื่องปจด.

ความเห็นที่ 1
dukdik

ตัวนี้เพื่อนเรากินอยู่บอกว่าประจำเดือนตรงทุกเดือนค่ะ แล้วก็ไม่มีอาการ PMS ด้วย

ความเห็นที่ 2
นักรบโดเรมอน

สำหรับเราคือโอเคเลยเรื่องประจำเดือน มาตรงเวลา+ไม่ปวดหนึบ เรื่องอื่นๆที่ได้ตามมาก็ผิวน่ะค่ะ รู้สึกนุ่มลื่นขึ้น หน้ามันน้อยลง

แล้วไม่รู้คิดไปเองรึป่าวนะว่าหน้าอกตึงๆเหมือนขยายขึ้นด้วย จากเคยติดตะขอในสุดก็ต้องเปลี่ยนเป็นนอกสุดแล้ว แหะๆ

ความเห็นที่ 3
undermore

ก็ไม่เสียหายนะคะ แต่ยังไงก็เลือกตัวสกัดจากธรรมชาติ100% แล้วก็มี อย.ด้วยล่ะ

อันนี้เซ็ตที่พี่สะใภ้เรากินอยู่ ก็มีวิตตามินซี ฟิชออย แล้วก็ซาเลนซ่า ตัวหลังนี้กินแล้วสดใสจริงค่ะ ผิวพรรณดูผ่องขึ้นเยอะ แล้วเหมือนพวกระบบเผาผลาญดีขึ้นด้วยนางบอก

ความเห็นที่ 4
pinkreal

ขอเข้ามาส่องด้วยคนค่ะ รู้สึกอารมณ์เหวี่ยงๆเหมือนกัน พยายามอธิบายให้แฟนฟังเขาก็บอกว่าแค่เครียดมั้ง เฮ้อ