มะเขือเทศดำคืออะไรหรอ ทำไมเค้าเอามาทำครีมซอง มันช่วยเรื่องอะไรคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราเพิ่งเคยเจอครีมซองที่เป็นมะเขือเทศดำอ่ะ ปกติมันจะเป็นมะเขือเทศสีแดงซะมากกว่า เลยอยากรู้ค่ะว่ามะเขือเทศดำช่วยอะไรได้บ้าง เผื่อเราจะเอามาลองใช้ค่ะ

ความเห็นที่ 1
antliastar

ช่วยเรื่องหน้าขาวกระจ่างใสค่ะ ให้ผิวชุ่มชื้นมากขึ้น เทียบเท่ามะเขือเทศสีแดง 2-3 เท่าค่ะ มันจะเห็นผลได้ชัดเจนกว่า

ความเห็นที่ 2
loveingme

เห็นว่ามีวิตามินสูงกว่ามะเขือเทศปกตินะคะ แต่ตัวครีมที่จขกท.เอามาลงอันนี้ช่วยรักษาสิวด้วยค่ะ หรือพวกผดผื่นก็ได้เหมือนกัน เราอ่านจากเพจ kisaaofficial ค่ะ