สบู่มะละกอที่ขายในอินเตอร์เน็ตนี่ใช้แล้วอันตรายมั้ยคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราไปเจอสบู่มะละกอในอินเตอร์เน็ตมา เห็นว่าใช้แล้วผิวขาว ตอนนี้เราอยากผิวขาวค่ะเพราะโดนเพื่อนล้อบ่อยมาก ปิดเทอมแล้วอยากดูแลตัวเองค่ะ อยากรู้ว่าสบู่ผิวขาวในอินเตอร์นี่ใช้แล้วเห็นผลจริงมั๊ยคะ มันจะอันตรายหรือป่าว

ความเห็นที่ 1
finbindai

ไปหาซื้อที่น่าเชื่อถือไม่ดีกว่าหรอ ในเซเว่นก็มีขายนะ เคยเห็นของซิตร้าที่เป็นมะละกอ

ความเห็นที่ 2
undermore

สบู่ผิวขาวในเซเว่นมีเยอะแยะค่ะ ไหนจะของแบนเนท ซิตร้า อิงอร เภสัช โยโกะ เลือกจากแบบนี้เถอะค่ะ

ความเห็นที่ 3
dukdik

ถ้ามั่นใจว่าร้านนั้นปลอดภัยก็ซื้อได้ค่ะ แต่เป็นเราก็ไม่ซื้อแล้วนะคนนึง ของในอินเตอร์เน็ตใช่ว่าจะดีทุกอย่าง

ความเห็นที่ 4
ฟ้า

จะพึ่งแค่สบู่ไม่ได้หรอกค่ะ เราก็ต้องขัดผิวทาโลชั่นอะไรร่วมด้วย อย่างเพื่อนเราที่ขาวขึ้นเยอะๆนางบอกใช้ทั้งสบู่ทั้งโลชั่นซิตร้าเลย แต่ของแบบนี้มันต้องใช้เวลานะ จะมาขาวทันทีเลยไม่ได้หรอก