ถ้าเอามะละกอมาขัดผิวผิวจะเหลืองป่าวอ่ะคะ

เพื่อนเราชอบกินมะละกอประจำแล้วผิวเหลืองมากเลยค่ะ มันเหลืองมาจากข้างในเลยอ่ะ ทีนี้เราว่าจะไปซื้อสบู่ซิตร้ามะละกอมาใช้ค่ะ เห็นว่ามะละกอมันช่วยเรื่องผิวขาวด้วย แต่เรากลัวว่าผิวเราจะเหลืองอ่ะค่ะ ทุกวันนี้ก็เป็นคนผิวออกเหลืองๆอยู่แล้ว ไม่อยากเหลืองไปมากกว่านี้ค่ะ TT

ความเห็นที่ 1
MoomaLang

เคยเอามะละกอจริงๆมาขัดก็ไม่เหลืองนะ ลองใช้ดูก่อนเลยค่ะ

ความเห็นที่ 2
pinkreal

ตอนถูๆก็เป็นฟองปกตินะคะ ล้างออกแล้วแอบเนียนๆขึ้นกว่าเดิมด้วยซ้ำ

ความเห็นที่ 3
boxilaza

ไม่น่าม้างงง แค่สบู่เองนะ เราไม่ได้พอกทิ้งไว้ซะหน่อยมันไม่เหลืองหรอกค่ะ

ความเห็นที่ 4
กอเอยกอไก่

ที่บ้านเราใช้สบู่ซิตร้ามะละกอมาหลายเดือนนะ ก็ไม่เหลืองนะคะ ใช้เลยค่ะแนะนำๆ มันแอบขาวขึ้นด้วยนะคะ ผิวนุ่มๆ