มาช่วยกันคิดดีกว่าว่าจะเอายางพาราไปผลิตเป็นอะไรดี ?

ตามมาจากกระทู้ก่อนหน้านี้ ลองตามอ่าน แล้วเขาบอกว่าแนวโน้มว่าจะสามารถเอามาทำเป็นบ้านได้ค่ะ เลยอยากให้เพื่อนๆ มาแชร์กันเล่นๆ ว่า เราจะเอาน้ำยางพารามาผสมนั่นนี่ทำเป็นอะไรดี ให้น่าสนใจ หรือแบบใช้ได้จริงๆ นะคะ

ความเห็นที่ 1
finbindai

เราคิดว่าถ้าเอามาทำเป็นรถยนต์ได้น่าจะดีนะ แต่ที่น่าจะไม่ดีก็คือมันติดไฟได้ง่าย 555 สรุปจะทำรถดีมั้ยเนี่ย

ความเห็นที่ 2
stageboy

ทำเป็นห้องซ้อมดนตรีดีมั้ยครับ อาจจะช่วยเก็บเสียงด้วยนะ ผมคิดเล่นๆ เพราะที่ขับรถผ่านไปงานรับปริญญาเพื่อนที่ ม.บูรพา ผ่านพิพิธภัณฑ์ยางพาราด้วย เห็นม่ะ ทำอะไรได้ตั้งเยอะ

ความเห็นที่ 3
Rockdisard

จริงๆแล้วยางพาราเอาไปทำอะไรได้เยอะมากเลยครับ จากที่ไปดูที่ rubberland มาอะนะ อยู่ที่ว่าผู้มีอำนาจเค้าจะทำกันรึป่าวมากกว่า ถ้าทำจริงๆก็คงดีกับชาวสวนยางไม่น้อยเลย