เช็ดโทนเนอร์แล้วสำลีติดหน้า ทำยังไงคะ

ลำพังตัวเราใช้สำลีก็ไม่ติดหน้าหรอกค่ะ แต่คุณแฟนหันมาดูแลผิวหน้า

(เราบังคับขู่เข็ญให้นางดูแลเองแหละ) แล้วเวลาแฟนเช็ดโทนเนอร์จะมีสำลีติดตามหน้าอ่ะค่ะ

น่าจะเป็นเพราะนางมีหนวดรึป่าว เวลาเช็ดโทนเนอร์สำลีเลยไปสะดุดตรงหนวดเลยทำให้เป็นขุยๆติดหน้ารึป่าวคะ

แงงงง ทำไงดี หรือจะลองเปลี่ยนสำลีดี หรือมันต้องติดหน้าแบบนี้ไปเรื่อยๆ สงสารแฟนอ่ะ

เช็ดทุกวัน หน้าเป็นขาวๆขุยๆติดหน้าทุกวันเลย รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่า TT

ความเห็นที่ 1
4a1l

ผมใช้ less tone ของ aime อยู่ครับ ลองหาข้อมูลดู ช่วงนี้เห็นบลอกเกอร์ใช้ตัวนี้กันเยอะครับ

เคยใช้วันที่ไม่ได้โกนหนวดอาจจะมีเป็นเส้นใยโผล่ติดมาบ้าง แต่ถือว่าน้อยมากเมื่อเทียบกับสำลีทั่วไปครับ

ความเห็นที่ 2
naoki_jung

ดีจังค่ะ ที่แฟนยอมใช้โทนเนอร์ด้วย เราพยามให้แฟนดูแลผิวหน้าบ้าง แต่นางก็ไม่เคยทำตามเลย อ่อ..ถ้าใช้เช็ดโทนเนอร์ เราขอแนะนำใช้เป็นสำลีเฉพาะเช็ดโทนเนอร์เลยค่ะ (less toner) ตอนนี้มีหลายแบรนด์อยู่นะคะ ลองเดินตามวัตสันท็อปส์ดูค่ะ

ความเห็นที่ 3
alldayallnight

น่ารักดีค่ะช่วยกันดูแล แฟนเรานี่ขนาดครีมกันแดดยังไม่ค่อยอยากทาเลยต้องบังคับ ฮ่าๆๆๆๆ

ความเห็นที่ 4
sunatthass

แอบบังคับแฟนเหมือนเราเลย 555 สำลีที่ใช้ก็ใช้อันเดียวกับเรานี่แหละค่ะ (เราไม่เคยสังเกตแฟนเลย ว่ามีสำลีติดอยู่รึป่าว555)

ปกติเราใช้สำลีของเอเม่ เช็ดคสอกะโทนเนอร์อันเดียวกันอ่ะค่ะ

ความเห็นที่ 5
natthahonh

แอบมาเกาะไปด้วย ขนาดเราเป็นผู้หญิง ใช้สำลีเช็ดยังติดหน้าเป็นขุยๆเลย TT

ความเห็นที่ 6
supraphark

ลองใช้สำลีเช็ดโทนเนอร์ดูค่า เราใช้ของ Rii กะ Aime อันไหนมีโปรก็ซื้ออันนั้น ตอนนี้ติดใจ Aime เพราะเพิ่งออกมาใหม่ ยังเห่ออยู่ค่า

ความเห็นที่ 7
rawanwetww

ลองเปลี่ยนสำลีเลยค่ะ เลือกแบบที่เนื้อดีๆหน่อย มีหลายยี่ห้อที่ใช้แล้วสำลีไม่ติดหน้านะคะ ลองดูค่ะ

ความเห็นที่ 8
spicy_dekindy@hotmail.com

แนะนำให้โกนหนวดก่อนค่ะ ฮ่าๆ แฟนเราก็เป็น

เราใช้สำลีที่ใช้กับโทนเนอร์ โดยเฉพาะอะ เพราะเนื้อสำลีเหนียวไม่เป็นขุ่ยง่าย ส่วนตัวใช้ของเอเม่ จขกท ลองเช็ดไปในทางเดียวกันกับหนวดดูนะคะ น่าจะไม่มีขุ่ยๆติด :)

ความเห็นที่ 9
sitipapa

ปกติสำลีเช็ดโทนเนอร์เราใช้ของ Rii และ Aime ไม่เป็นขุยติดหน้าน๊า

ความเห็นที่ 10
sarisari1989

เพิ่งซื้อตัวนี้มาอ่ะ ลองของใหม่