มีเว็บอะไร ที่มีบทความดีๆเกี่ยวกับผิวหนังที่เชื่อถือได้บ้างคะ

พอดีเราต้องทำรายงานเรื่องผิวหนังค่ะ จึง อยากทราบเว็บที่เชื่อถือได้จริงๆ อย่างพวก กระปุกหมวดสุขภาพนี่พอเชื่อได้มั้ยคะ ลอง Google ดูเองแล้ว ก็ไม่รู้ว่าเว็บไหนเชื่อถือได้ไม่ได้ยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ

ความเห็นที่ 1
กอเอยกอไก่

หาจากหนังสือ หรือ หาเป็นภาษาอังกฤษก็ดีนะคะ เว็บของเมืองนอกหลายอันเชื่อถือได้ แค่ต้องมานั่งแปลหน่อย แต่เชื่อถือได้ชัวร์ๆ

ความเห็นที่ 2
นักรบโดเรมอน

เอาที่เราเข้าบ่อยๆ และเชื่อถือได้จริงๆ นะคะ siamhealth.net หมวดโรคผิวหนัง / skinhospital.co.th ของโรงพยาบาลผิวหนังอโศก อันนี้เชื่อถือได้แน่นอน / eucerin.co.th เว็บของยูเซอริน มีให้ความรู้เรื่องผิว ปัญหาผิว เรื่องผมร่วง ผิวแพ้ง่าย / haamor.com หมวดโรคผิวหนัง ประมาณนี้จ้า

ความเห็นที่ 3
finbindai

ขอบคุณมากๆๆๆๆนะคะ เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ เว็บยูเซอรินนี่ก็เข้าบ่อยนะ แต่สั่งสกินแคร์อย่างเดียวไม่ได้อ่านบทความเลย