เรื่องมันเศร้า...ขอเล่าหน่อยจากคนตาชั้นเดียว

'ก็หมวยนี่คะ ไม่ได้ตั้งใจ' เจอเพื่อนร้องเพลงนี้ใส่ตลอดค่ะ หรือไม่ก็ถ้าให้บอกอะไรถึงตัวเรา เพื่อนก็จะให้เพลง หมวยนี่คะ กับเราตลอด จะไปเกลียดเพื่อนก็ยังไงอยู่ เพราะเป็นยัยหมวยจริงๆอะ ป๊าม๊านี่ต้นตระกูลมาจากจีนทั้งคู่ จีนกับจีนมาเจอกัน ลูกก็ซูเปอร์จีนเลยค่ะ เวลาเข้าพวกไปใจกลางเมือง เอกมัย สุขุมวิทเงี้ย เดินผ่านแท็กซี่ก็โดนเรียกด้วยภาษาจีน ยิ่งไปสยาม เจอทัวร์จีน เราเดินตามนี่เนียนกับคนจีนไปได้เลยค่ะ ชีวิต ;__; ไม่ใช่ไม่รักป๊าม๊านะ แต่ขอเถอะ หมวยไม่ว่าแต่หนูขาตาให้มีเหล่าเต๊งกว่านี้หน่อยได้มะ หนูอยากตาสองชั้นมากค่ะ คือตอนนี้อยากทำตา 2 ชั้นมาก เห็นคลินิกเสริมความงามเต็มไปหมดเลย ทำตานี่ต้องมา จุดขายหลายที่มาก จนเราเลือกไม่ถูกอะ ใครเคยทำตาหรือมีประสบการณ์ศัยกรรมลองแนะนำมาได้นะคะ