ใครรู้จัก เซลลูโลส ยี่ห้อ ซีโลสบ้างคะ??

สวัสดีค่ะ ทุกคน เรามีคำถามนิดหน่อย

พอดีแม่เราไปฟังเพื่อนมาถึงประโยชน์ของ เซลลูโลส ซึ่งมีขายอยู่เป็นซองๆในรูปแบบชง ในยี่ห้อ ซีโลส 

เราลองกลับมาเสริ์ชๆดู มันก็ดูดี ในแง่ช่วยในการขับถ่าย เหมาะกับคนถ่ายยาก หรือพวกคนเป็นริดสีดวง

ซึ่งแม่เราก็เป็นหนึ่งในนั้น เพราะแม่เราท้องผูกมาตั้งแต่สาวๆละค่ะ ลองมาหลายอย่างละ

เลยอยากรู้ว่า ตัวนี้ดีจริงมั้ยคะ

เห็นราคาก็ไม่แพงมาก ซองละ 25 บาท 

ใครเคยกินบ้าง? ดีจริงมั้ย? 

ขอบคุณมากค่า

ความเห็นที่ 1
parnasa

เราเคยกินของพี่นะ รสชาติแปร่งๆ แต่ถ่ายท้องได้ดีมาก 

ความเห็นที่ 2
Amada

รู้จักแต่เซลลูโลสแฮะ คือทางเคมีจะพบในเยื่อไม้อะไรแบบนี้อ่ะ พวกสัตว์กินพืชจะย่อยเซลลูโลสได้ แต่คนย่อยไม่ได้ ตอนเรียนจำมาแค่นี้ 5555

ความเห็นที่ 3
genaa

เคยเห็นในเซเว่นนะ ว่างอยู่กับพวกไฟเบอร์เป็นซองๆอ่ะ น้องเราเคยกิน นางบอกว่า ตอนชงซีโลสเนี่ย ใยอาหารจะพองตัว เพราะฉะนั้นต้องใช้หลอด รีบคนๆๆๆประมาณนี้

น้องเรานางก็ท้องผูกนะ เห็นว่ากินแล้วก็ดีขึ้น เพราะเซลลูโลสมันมีคุณสมบัติช่วยอุ้มน้ำ เลยจะไปช่วยทำให้อุจจาระอ่อน ไม่แข็งอะไรแบบเนี่ย

เหมาะมากๆกัพวกเป็นริดสีดวงอ่ะ

ความเห็นที่ 4
maisone

แม่ผมเคยกินครับ ดีกว่าไฟเบอร์ซองตัวอื่นๆตรงที่จะทำให้อิ่มไว อิ่มนาน ประมาณนี้ฮะ