ท้องผูกจิตายแล้วค่ะ กินอะไรดีคะ

ผักก็แล้ว ผลไม้ก็แล้ว ต่อไปคงต้องสวนทวารแล้วค่ะ

ช่วยด้วยค่ะ

ใครมีตัวช่วยดีๆบอกหน่อยนะ นะ

ความเห็นที่ 1
chaychai

กินส้มดีกว่านะ

ความเห็นที่ 2
creammy

ฟิตเน่โลดดดด หมดไส้หมดพุงแน่นอล

ความเห็นที่ 3
SoGood

ต้องดูก่อนว่าสาเหตุเกิดจากอะไรนะ ผักนี่กินแค่ถั่วงอกป่ะ??

ผลไม้กินแต่ทุเรียนรึป่าว

ได้เดิน ได้วิ่งบ้างหรือไม่ หรือเอาแต่นั่งนาน

ถ้ากินผักใบเขียวตั่งๆ แล้วมันไม่ช่วยจิงๆ

แนะนำซีโลส เซลลูโลสไฟเบอร์ละกัน

ราคาโอเค ได้ผลดี ช่วยถ่ายได้ ช่วยเรื่องลดความอ้วนดี

เรากินอยู่

แต่ถ้าหายท้องผูกแล้ว ไม่ต้องกินก็ได้นะ

แล้วแต่จิตศรัทธาเด้อ

ความเห็นที่ 4
Pijita

สวนทวารก็ไม่แย่นะเอาจริง 5555 ตอนเด็กๆเราเคย5555

ความเห็นที่ 5
รัญชนา

กินมะละกอ ไปซื้อเลย 2 ลูก มานั่งกิน

ไม่ถ่ายให้ต่อยเลยอ่ะ แต่ถ้ายังไม่ถ่ายจริงๆก็จัดซีโลสเห๊อะ