ใช้เจลแต้มสิวแล้วแสบผิวคือ เราแพ้ใช่ป่ะคะ?

พอทาแล้ว ผิวตรงที่แต้มเจลแต้มสิวลงไปจะแดงๆแสบๆ คือ แพ้ใช่ป่ะคะ? แล้วถ้าเราอยากเปลี่ยนยาแต้มสิวไปใช้ตัวอื่น ตัวที่ทำให้หัวสิวยุบไว แห้งไวๆ จะมีตัวไหนบ้างคะ

ความเห็นที่ 1
boxilaza

น่าจะแพ้ค่ะ ลองหาเจลแต้มสิวที่เหมาะกับสิวบอบบางมาใช้ดู

ความเห็นที่ 2
กอเอยกอไก่

เราใช้ ziiit away อ่ะ ไม่แสบผิวนะ สิวยุบด้วย

ความเห็นที่ 3
dukdik

ลองหลอดนี้ค่ะ เราผิวแพ้ง่ายแต่ใช้ตัวนี้ทาได้ค่ะ

ความเห็นที่ 4
finbindai

นี่ก็ผิวบอบบาง แพ้ง่าย ยาแต้มสิวบางหลอดเราใช้ไม่ได้เลยเพราะจะแพ้แดง ผิวลอก ตอนนี้ก็เลยใช้ซิทอะเวย์ทาสิวอยู่ ก็ดีนะคะ สิวหาย ไม่แพ้ไม่แดงด้วย