อยากได้ทองที่สวย ดูสุกใสไปนานๆ ต้องซื้อจากร้านไหนดี

อยากได้ทองสวยๆมาใส่สักเส้นนึง ก็อยากใส่ไปนานๆ ไม่อยากให้สีของทองหมอง ให้ดูเป็นสร้อยทองที่สุกใสไปนานๆ ร้านทองไหนที่น่าสนใจ ขอที่ไม่ต้องไปถึงเยาวราช เผื่อมีปัญหาต้องแก้ต้องเปลี่ยนอะไรจะได้เปลี่ยนได้อย่างรวดเร็วครับ

ความเห็นที่ 1
mewmy

ส่วนตัวว่าร้านทองในเยาวราชมีร้านดีๆเยอะ ไม่น่าจะมีปัญหาถึงกับต้องไปเปลี่ยนมั้ง ก่อนจะซื้อกลับมาก็ต้องดูให้ดีก่อนดีกว่านะ

ความเห็นที่ 2
yourwelcome

ร้านที่ทองสวยๆนี่แล้วแต่ตาคนมองจริง ส่วนใส่แล้วจะสีสวยไปนานๆหรือเปล่า อันนี้ก็ต้องลองใส่ก่อน เอาตามที่เคยเห็นมาแล้วกันครับ

ปีที่แล้วพี่สาวผมได้สร้อยทองของ Aurora มาเป็นรางวัลจากงานปีใหม่ของบริษัท เห็นเค้าก็ชอบใส่บ่อยๆนะ

เวลามีออกงานหรือพบปะเพื่อนฝูงทองก็ยังสวยเหมือนใหม่เดิมเลย แล้วร้านนี้ผมเห็นมีสาขาตามห้างเยอะเลย หมดห่วงถ้าเกิดทองเกิดปัญหา

ความเห็นที่ 3
kitty

นี่ก็ชอบมองทองที่สีสวยๆเหมือนกันค่ะ ถ้าเห็นทองแบบสีเหลืองจะรู้สึกว่ามันไม่ดูเหมือนทองจริงยังไงบอกไม่ถูก

ความเห็นที่ 4
kikkik

เคยไปเดินดูร้านทอง อย่างออโรร่า เยาวราชกรุงเทพ ละลานตาดี สีสวยพอๆกันนะ แต่ออโรร่าดูจะมีแบบเยอะกว่า ทั้งขนาดสร้อย ความยาวสร้อย สร้อยแบบเส้นทึบ เส้นโปร่ง