มีใครวางแผน งดเที่ยวกลางคืน งดเหล้าและหันมาเก็บเงินแทนในช่วงเข้าพรรษบ้างครับ

มีใครวางแผน งดเที่ยวกลางคืน งดเหล้าและหันมาเก็บเงินแทนในช่วงเข้าพรรษบ้างครับ ปีนี้ผมเริ่มต้นมาได้ 3 อาทิตย์แล้ว แล้วเพื่อนๆละครับ วางแผนกันไว้ไหม ส่วนตัวผมกะว่า ถ้าออกพรรษจะลองเอาเงินที่เก็บช่วงนี้ดูว่าจะได้ประมาณเท่าไหร่

ความเห็นที่ 1
ซัก จี วร

ผมกินช่วงเข้า พรรษา แต่งดช่วงออกพรรษา แทน แต่เรื่องเที่ยวผมไม่เที่ยวกลางคืนอยู่แล้ว นี้ทำมา ปีที่ 2 เห็นเลย คือ เงินเก็บ

ความเห็นที่ 2
Drag-candy

น้องชายก็ทำแบบนี้ค่ะ เหลือเงินเก็บเดือนละเกือบ 5พัน ใจจริงอยากให้เขาทำยาวๆ ไปเลย 

ความเห็นที่ 3
EmTz_BaNkKiz

ทำเหมือนกันครับ เริ่มต้นปีนี้แรก เข้าอาทิตย์ที่ 3 เหมือนกัน ช่วงอาทิตย์แรก สบายมาก พออาทิตย์ที่ 2 มีหงุดหงิด อยากออกแต่ก็หักห้ามใจ คือ พอ รู้สึกว่าอยากออกไปเที่ยวไปกินเหล้า ก็จะโอนเงินไปเก็บใน me save ครั้งละ 1000-1500 บาทครับ ผ่านมา จะสามอาทิตย์ตอนนี้ ได้ เกือบ 7 พันและ ยังไม่รวมดอกเบี้ยที่ได้ 1.70% คือผมว่ามันดีจริงๆนะ

ความเห็นที่ 4
andys

ไอเดียดีนะ งดเหล้า งดเที่ยว เอาค่าเหล้ามาเป็นเงินเก็บ อยากลองทำบ้าง น่าจะได้หลายบาท