แนะนำแป้งพับ ปิดรอยจุดด่างดำบนหน้าหน่อยครับ (ผมผิวขาว)

ผมผิวขาวมากครับ แต่รอยแผลเป็นก็เยอะมากเหมือนกัน ไม่ใช่เกย์ครับ เป็นผู้ชาย แต่ผมค่อนข้างแคร์เรื่องหน้าตา เพราะไปใช้ครีมซอง แล้วสิวที่เป็นมันเป็นหัวแข็งๆ แกะออกสนุกมือแล้วทำให้เป็นรอยแผลเป็น เครียดมากครับเพราะมันเยอะมาก น่าจะผิดเพราะไปใช้ครีมซองนั่นแหละ

ความเห็นที่ 1
ฟ้า

ช่วงนี้พักหน้าไปก่อนดีกว่าค่ะ ถ้ายิ่งใช้เมคอัพ มันอาจจะไปตกค้างเพิ่มอีกได้นะ

ความเห็นที่ 2
MoomaLang

ลองใช้แป้งเมอซี่ดูก็ได้ค่า มีแป้งเบอร์ขาวอยู่ ถ้าได้ไปลองอาจจะเห็นว่าเนื้อบางอยู่ แต่ว่ามันปกปิดรอยจุดด่างดำได้ดีมากค่ะ เราใช้แล้วชอบมากอะ

ความเห็นที่ 3
กอเอยกอไก่

รักษารอยสิว รอยแผลเป็นก่อนนนน หาสกินแคร์ที่บอกว่าช่วยรักษาได้แต่ต้องเป็นแบบที่อ่อนโยน

ความเห็นที่ 4
การณ์

อยากแนะนำ Merci ค่ะ แป้งวิตามินซี แป้งจะเนื้อขาวๆ ชมพูๆ ทาไปบนรอยก็จะปกปิดรอยได้ดีค่ะ มีเซรั่มวิตามินซีมาคู่กันด้วยนะ เราว่าถ้าจขกทได้ใช้ไปทุกวัน เดี๋ยวตรงที่เป็นรอยมันจะได้ค่อยๆเลือน จางไปค่ะ