เป็นคนคอขาวกว่าหน้า เลือกสีแป้งยากมากเลยค่ะ

ตอนแรกก็ไม่สังเกตหรอกค่ะ แต่พอถึงวัยที่แต่งหน้าเงี้ย เราก็มาสังเกว่าคอเราขาวกว่าหน้าซะอีก เพราะปกติคนอื่นหน้าจะขาวกว่าคอกัน เวลาซื้อรองพื้นต้องซื้อสองเบอร์ เศร้าเว่อร์ แต่นานๆไปรู้สึกไม่ไหวแล้ว คงต้องปรับให้หน้ากับคอมาขาวเท่ากันสักทีค่ะ ช่วยแนะนำให้เราทีนะคะ

ความเห็นที่ 1
จุ๊บแจง

เอาเป็นเน้นทาแป้งแค่ที่หน้าไหมคะ หน้าจะได้ขาวพอดีเสมอกับคอ เป็นแป้ง merci ก็น่าจะโอเคอยู่ค่ะ แป้งเจ้านี้เค้ามีเบอร์ที่สีขาวอยู่พอสมควรค่ะ

ความเห็นที่ 2
boxilaza

ใช้สกินแคร์บำรุงหน้าเยอะๆไปเลยค่ะ ทำบ่อยๆ ทำทุกวัน เดี๋ยวหน้าจะขาวขึ้นเอง อิอิ

ความเห็นที่ 3
การณ์

ถ้างั้นต้องทำให้หน้าขาวๆด้วยการหาสกินแคร์มาใช้แล้วมั้ง เราเห็นเพื่อนซื่อแป้งเมอซี่แล้วมีแป้งวิตซีให้มาด้วยแหละค่ะ ก็คือใช้เซรั่มให้หน้าขาว ตอนแรกหน้าก็อาจจะยังไม่ขาวก็ใช้แป้งไปก่อน ใช้เซรั่มไปเรื่อยๆ แล้วหน้าจะขาวขึ้นตามด้วย

ความเห็นที่ 4
แก้วกล้า

ก็ลงแป้งที่หน้าเป็นหลักก็ได้นะคะ แต่ต้องดูนิดนึง ระวังลงเยอะไป กลายเป็นหน้าขาวกว่าคอ