เวลาขายทองควรตกกำไรที่กี่บาทเหรอคะ?

เราอยากเล่นทองค่ะ แบบซื้อมาแล้วก็ขาย แต่อยากรู้จากประสบการณ์ของคนเล่นทองอ่ะค่ะ ว่าปกติแล้วเวลาขายทองควรตกกำไรที่กี่บาทเหรอคะ? เพราะเราเห็นบางคนซื้อมาแล้วขายได้กำไร 400 บาท คือ ไม่คุ้มอ่ะค่ะ กลัวโดนร้านกดจนขายไม่ได้ ขาดทุน เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยค่ะ

ความเห็นที่ 1
chaychai

น่าจะราวๆ 500 - 1,000 นะ ต่ำกว่านี้ก็ยังไม่ปล่อย อิอิ

ความเห็นที่ 2
MoomaLang

อยู่ที่จังหวะ ช่วงไหนทองราคาดีก็ช่วงนั้นแหละค่ะ ประมาณ 1000-1500 ก็ได้อยู่ค่ะ

ความเห็นที่ 3
Rockdisard

แนะนำว่า อยากได้ราคาดีๆ ควรซื้อทองจากร้านไหนแล้วก็ขายร้านนั้น ราคาจะดีกว่าขายต่างร้าน อย่างผมซื้อทองประจำที่ออโรร่าแล้วก็ขายที่นี่ ราคาจะให้สูงกว่าร้านอื่นๆที่เคยไปมาอยู่พอควรเลยครับ

ความเห็นที่ 4
ฟ้า

ก็ต้องซื้อตอนทองราคาลงเยอะๆ แล้วค่อยไปขายตอนราคาขึ้นเยอะๆนั่นแหละครับ