แฟนเป็นสิวเยอะมาก ไม่กล้าเข้าใกล้แฟนเพราะกลัวติดสิว แต่ก็ไม่อยากให้แฟนเสียใจ ควรจะพูดยังไงดีครับ

แฟนผมไม่รู้ว่าไปทำอะไรมา แต่ตอนนี้สิวเต็มหน้าเลยครับ ทั้งอักเสบทั้งหนองแถมหน้านี่มันเยิ้มเลย คือมันน่ากลัวและสกปรกมากๆสำหรับผม จนผมไม่กล้าอยู่ใกล้แฟนแล้วครับ กลัวว่าถ้าอยู่ใกล้เขาแล้วจะติดสิวไปด้วย คือผมก็ยังรักแฟนแหละแต่สิวของเธอมันน่ากลัวจริงๆ และเหมือนแฟนผมเองก็สังเกตได้ว่าผมไม่ค่อยกล้าเข้าใกล้เธอ ก็เริ่มมีทะเลาะกันบ้างแล้ว แต่ผมก็ไม่กล้าบอกเธอตรงๆว่ากลัวติดสิวจากเธอ มีอะไรที่พอจะช่วยเรื่องนี้ได้บ้างมั้ยครับ

ความเห็นที่ 1
kikkik

สิวไม่ใช่โรคติดต่อซักหน่อย ต่อให้เอาหน้าไปแนบกันยังไงสิวก็ไม่โผล่มาติดคุณหรอก อย่าเว่อไปหน่อยเลยน่า

ความเห็นที่ 2
maanee

ซื้อยาแต้มสิวให้แฟนสิ เอาซิทควิกไปให้แฟนใช้จะได้ไม่แสบหน้า เราใช้ตัวนี้อยู่สิวหายไวมาก

ความเห็นที่ 3
bowvy

อ่านแล้วเข้าใจจขกท.นะ คิดภาพตามก็แอบสยองอยู่

ความเห็นที่ 4
meawmeaw

สิวติดต่อกันไม่ได้ค่ะ แต่รักษาได้แค่ต้องตั้งใจหน่อย อย่างเราเองทั้งหน้ามันทั้งเป็นสิวทุกวันนี้ก็ใช้ziiit quixคอยแต้มสิวตลอด จขกทแทนที่จะกลัวแฟนตัวเองน่าจะช่วยกันหาวิธีรักษาสิวดีกว่านะ ซื้อยาแต้มสิวมาใช้แล้วหมั่นใช้กระดาษซับหน้ามันตลอดแค่นี้ก็พอแล้ว