"แต่งตัวธรรมดา แต่มีมาเป็นล้านนะครับ" หนุ่มจีนหิ้วเงินสดเดินซื้อรถ แบบนี้มีแต่คนแย่งต้อนรับสิครับ!

เวลาเราไปซื้อรถ (ทำไมต้องซื้อรถก็ไม่รู้สินะ หรือเพราะราคามันแพง) มักจะมีพนักงานขาย (บางคน) ที่เลือกต้อนรับเฉพาะคนที่แต่งตัวดีๆ ท่าทางมีเงิน เพราะคิดว่าคนเหล่านี้ น่าจะเป็นกลุ่มเป้าหมาย และมีกำลังซื้อ ส่วนคนที่แต่งตัวไม่ดี เสื้อผ้าขาดๆ มาเดินดู ก็คงไม่สนใจ เพราะคิดว่าคนเหล่านี้อาจจะแค่มาเดินดู หาแรงบันดาลใจเฉยๆ ก็ได้ แต่ไม่ใช่หนุ่มจีนคนนี้แน่ๆ

มีคลิปๆ หนึ่งที่แชร์กันทางโลกออนไลน์ในขณะนี้ ทำเอาคนเห็นคลิปแล้วอดยิ้มไม่ได้ เพราะว่าหนุ่มจีนรายหนึ่ง เดินไปที่โชว์รูมรถหลายๆ ยี่ห้อ พร้อมกับเงินที่ถือมาเป็นปึกๆ น่าจะหลายล้าน เดินไปทางไหน ก็มีแต่พนักงานขายมาห้อมล้อม เพื่อพาไปซื้อรถในบูทของตัวเอง จะเป็นอย่างไร ไปดูคลิปกันครับ