เคล็ดลับง่ายๆ เลยครับ สำหรับใครที่อยากเก็บเงิน

เห็นหลายคนมาตั้งกระทู้ถามเรื่อง เคล็ดลับ หรือ How to การเก็บเงิน ผมจะบอกเคล็ดลับง่ายๆเลยครับ คุณต้องคิดเรื่องการเก็บเงินก่อนที่คุณจะใช้เงิน แค่นี้เองครับ เคล็ดลับมีแค่นี้เองครับ แต่ถ้าตราบใดที่คุณยังคิดเรื่องใช้เงินก่อน แล้วคิดเรื่องเก็บเงินทีหลัง คุณไม่มีวันเก็บเงินได้ แน่นอนครับ ต่อให้คุณจะตั้งกระทู้ ถามเรื่องเคล็ดลับเงินเก็บจากใคคร แต่คุณยัง ใช้เงินก่อนที่คิดจะเก็บ หรือวางแผนที่จะซื้อโน้นนี้ ก่อนที่จะวางแผนเก็บเงิน คุณจะไม่มีทางเก็บเงินได้ครับ ถึงเก็บได้ก็จะหมดไปในเวลาอันรวดเร็ว