ไปซื้อยากินรักษาสิวมาแล้ว แต่เพิ่งรู้ว่าท้อง จะเป็นไรมั้ยคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราเป็นสิวตอนท้องอยู่พอดี เหมือนว่ามันแพ้อะไรสักอย่าง คือเราเพิ่งรู้ว่าท้องอะแต่ไปซื้อยามาแล้ว ดีที่ยังไม่ได้กิน แต่เราไม่อยากกินยาตอนกำลังท้อง กลัวมีผลกระทบกับลูก เลยอยากถามว่ามันมีวิธีอื่นอีกไหมค่ะที่สามารถรักษาสิวที่เกิดจากการแพ้ได้อีก

ความเห็นที่ 1
chaba

ถ้าไม่มั่นใจก็อย่ากินเลยค่ะ ใช้พวกยาแต้มสิวแทนดีกว่ามั้ย หรือไม่ก็ปล่อยไปเลย เดี๋ยวค่อยรักษา

ความเห็นที่ 2
kajib

นั่นสิคะ กลัวมากเลย งั้นคงต้องใช้ยาแต้มสิวแทนไปก่อนจริงๆ ใช้ของอะไรดีคะที่จะปลอดภัย

ความเห็นที่ 3
lamai

ถ้ากลัวอันตรายก็ใช้พวกยาทาเฉพาะภายนอกเอาก็ได้ค่ะ แล้วก็หมั่นล้างหน้ารักษาความสะอาดเอา ใช้ziiit washดูได้นะ เจลล้างหน้ายี่ห้อนี้มันรักษาสิวแล้วอ่อนโยนกับผิวด้วย ตอนเราท้องก็ใช้ตัวนี้

ความเห็นที่ 4
numwan

ถ้าไม่กินยาก็ใช้วิธีอื่นได้ค่ะ มีเยอะแยะเลยพวกผลิตภัณฑ์สำหรับรักษาสิว อย่างเราก็ใช้ยาแต้มสิวสมูทอีกับล้างหน้าด้วยซิทวอช ไม่เป็นอันตรายนะไม่แพ้ด้วย ราคาก็ไม่แพง ยิ่งตัวเจลล้างหน้าziiitมันชอบมีโปรชอบลดราคาบ่อยมาก ล่าสุดก็โปรซื้อชิ้นที่สองจ่ายบาทเดียว จขกท.ไปซื้อมาใช้แทนการกินยาก็ได้นะก็ได้นะ