ครีมกันแดดหน้าสำคัญมากเลยหรือเปล่าอะคะ

คือหนูเพิ่งรู้มาไม่นานเลยอะว่าเวลาเราทาครีมบำรุงหน้า นอกจากพวกเดย์ครีม ไนท์ครีมอะไรแบบนี้ ถ้าตอนก่อนออกจากบ้านควรทาครีมกันแดดให้หน้าด้วย ถึงพวกเดย์ครีมจะมีสูตรกันแดด แต่ก็ไม่ดีเท่าครีมกันแดดจริงๆ ถ้ามันสำคัญจริงๆ หนูคงต้องไปหามาใช้บ้างแล้ว ใครรู้มาบอกกันได้นะคะ

ความเห็นที่ 1
manow

สำคัญอยู่ค่ะ พวกนี้มี SPF ที่เป็นสารป้องกันแดดอยู่นะ ถ้าทาไปแล้ว หน้าของเราก็จะไม่ค่อยได้รับอันตรายจากแสงแดด

ความเห็นที่ 2
bowvy

สำคัญมากๆเลยล่ะค่ะ เราก็ใช้ครีมกันแดด kindness ทาหน้าก่อนออกนอกบ้านทุกวัน มันช่วยป้องกันยูวีได้จากทุกอย่างเลย จากแสงอาทิตย์ จากหลอดไฟ หน้าจอต่างๆ พอทาครีมกันแดดแล้วหน้าของเราจะไม่ค่อยหมองนะ

ความเห็นที่ 3
ThanakritMQ

จขกท.ลองกันแดดแบบสเปรย์ดู เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบทาครีมกันแดด ผิวมันง่าย ต้องการความรวดเร็ว และไม่ชอบความเหนอะหนะด้วย เราก็ใช้แต่สเปรย์ตอนนี้ ยูเซอรีน สูตรซันส์คิดส์ใช้ดีมากๆ สบายหน้า ไม่ต้องกลัวหน้ามันเลย

ความเห็นที่ 4
kikkik

ใช่เลย เค้าถึงบอกใครอยากดูแลผิวให้ขาว ไม่อยากให้ผิวคล้ำเสีย นอกจากไวท์เทนนิ่งก็ควรทาครีมกันแดดคู่กันไปด้วย

ความเห็นที่ 5
creammy

แต่ก่อนเราก็ไม่ทาแหละ คือนึกว่าแค่ครีมหรือเซรั่มเฉยๆก็พอ แต่พวกนี้มันแค่บำรุงไง มันควรมีการป้องกัน นี่ก็ใช้ครีมกันแดดของ Kindness อยู่ ใช้แล้วก็ไม่ค่อยกลัวแดด ไม่ค่อยกลัวหน้าดำ