ว่ายน้ำนานมากจนเป็นตกขาวทำไงดีคะ

เราเป็นคนที่ชอบว่ายน้ำมาก แต่ไม่ได้ว่ายน้ำมานานแล้ว พอมีโอกาสก็ได้ไปว่ายน้ำที่คอนโดเพื่อนค่ะ เลยว่ายซะเต็มที่เป็นชั่วโมงเลย เรียกได้ว่าตัวเปื่อยๆ 55555555 แต่ก็ทำให้เข็ดไปอีกนานเลย เพราะหลังจากว่ายเสร็จมันก็ดันมีตกขาวใสๆออกมาอะค่ะ ออกมาเยอะพอสมควรด้วย นี่ก็ว่าถ้าอีกสองสามวันไม่หายจะไปหาหมอแหละหรือถ้าใครเคยเป็นก็ลองมาบอกกันได้น้า

ความเห็นที่ 1
kikkik

เวลาว่ายน้ำมันสบายนะเราว่า เป็นเราก็คงว่ายนานๆเหมือนกัน แต่ก็ต้องดูสระด้วยนาจา ไม่สะอาดก็ไม่กล้าว่ายน้ำนาน

ความเห็นที่ 2
maanee

เคยเป็นเหมือนกัน น่าจะมาจากน้ำไม่สะอาดเพราะไม่รู้เค้าเปลี่ยนน้ำล่าสุดไปเมื่อไร อาจจะมีเชื้อโรคทำให้เกิดเชื้อราทำให้เกิดตกขาวอะ นี่ตอนแรกก็ตกใจแต่เพื่อนบอกให้ใช้ยาสอดนีโอ เพโนทราน ฟอร์ท ตกขาวจะได้หายไวๆ พอมาใช้แล้วตกขาวเป็นน้อยลงจริง ไม่ต้องไปรอหาหมอ