ประกาศ !!! ตามหายางรถยนต์ที่ทำให้คุมรถได้ดีๆ หน่อย

ขอคำแนะนำนะคะ พอดีไม่ค่อยสันทัดเรื่องยางรถยนต์อะไรทำนองนี้ ตอนนี้เพิ่งสอบบรรจุเป็นเกษตรจังหวัดที่หนองคายค่ะ ถนนเส้นทางที่จะขึ้นเขาไปทางอำเภอศรีเชียงใหม่ค่อนข้างขึ้นเนิน ลงเนิน มีโค้งเยอะด้วย ช่วงเช้าหมอกลงจัด เพราะภูมิศาสตร์เป็นเขาค่ะ ประจวบเหมาะกับรถยนต์ที่บ้านยังไม่ถึงรอบเปลี่ยนยางหรอกค่ะ น่าจะอีกปีนึง แต่ส่วนตัวค่อนข้างกังวล เพราะลองไปนั่งส่องดูล้อแล้วนี่คิดว่าหน้ายางก็แทบจะเรียบหมดแล้ว เผื่อเอาไปขับแล้วจะเกิดพลาดคุมรถไม่ได้ อยากเอาไปเปลี่ยน แต่ตอนนี้ที่ดูๆ ไว้จะมี NEXEN กับ DUNLOP ค่ะ พี่คนไหน มีประสบการณ์ใช้ยางรถยนต์ทั้ง 2 ยี่ห้อมาแล้ว หรือยี่ห้อเดียวก็ได้ มาให้คำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าเหมาะกับสภาพถนนที่ว่าหรือเปล่าคะ รถที่ขับจะเป็น Vios ขนาดยาง 185/60R15 นะคะ