แพ้โฟมล้างหน้าหนักมาก มีใครเคยเป็นบ้าง T^T

ชีวิตนี้ไม่เคยแพ้อะไรมาก่อนเลย จนกระทั่งมาแพ้โฟมล้างหน้าที่พึ่งซื้อมาใหม่ ตุ่มขึ้นเต็มหน้าไปหมดเลย เครียดมากเลยค่ะ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกทีนะคะ แนะนำโฟมใหม่มาด้วยก็ได้ เรากลัวว่าถ้าซื้อเองแล้วจะแพ้อีก

ความเห็นที่ 1
napa

หยุดใช้แล้วเลิกแต่งหน้าชั่วคราว เดี่ยวมันก็จะหายไปเองค่ะ อดทนเอาหน่อยนะ

ความเห็นที่ 2
lookjeab

น้องเราก็แพ้โฟมล้างหน้าเหมือนกัน ทั้งตุ่มทั้งผื่นขึ้นให้พรึบ แต่น้องเราดันเข้าใจว่าเป็นสิว เลยไปซื้อซิทวอชมาใช้ ดันหายเฉยเลย เจ้าของกระทู้ลองเปลี่ยนไปใช้เจลล้างหน้าดูนะน่าจะช่วยได้

ความเห็นที่ 3
manow

แสดงว่าเป็นคนหน้าบอบบางอยู่แล้วหรือเปล่า เปลี่ยนจากโฟมไปใช้เจลล้างหน้าที่อ่อนโยนๆน่าจะโอเคกว่า เราผิวแพ้ง่ายแต่ใช้แบบนี้แล้วไม่เคยแพ้เลย

ความเห็นที่ 4
perrie

ซือยาแก้แพ้มากินเลยค่ะ หายไวแน่นอน