ลืมกินยาคุมวันนี้ ตอนนี้นึกขึ้นได้แล้ว ต้องกินเลยทันที หรือข้ามไปกินเวลาเดิมมื้อถัดไป

ไปนอนหอเพื่อน ลืมไปเลยว่าต้องกินยาคุมค่ะ แล้วตอนนี้นึกขึ้นได้ จะกินได้เลยตอนนี้ หรือว่าต้องรอกินมื้อถัดไปในเวลาเดิมค่ะ (มินิดอซ)

ตอนนี้กังวลว่าเราลืมไปเม็ดนึงจะทำให้เราเสี่ยงที่จะท้องหรือเปล่าคะ หรือจะมีผลกระทบอย่างอื่นๆ ตามมาหรือเปล่า แผงก่อนเราไม่เคยพลาดซักเม็ดเลย แต่เมื่อคืนพลาดจริงๆ ค่ะ

ความเห็นที่ 1
neslove

กินตอนนี้ได้เลย รีบไปกินค่ะ ไม่ต้องรอมื้อถัดไป คิดว่าเรื่องความเสี่ยงที่จะเกิดท้องหรือไรเนี่ย ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะ ไม่กินวันนี้ ยาตัวอื่นก็ยังทำหน้าที่มันอยู่ แต่แนะนำว่าให้รีบไปกินเถอะค่ะ อย่างเรากินมินิดอซ เคยไปงานเลี้ยงกลับมาดึกๆ เลยเวลาไป 30 นาทีก็ยังรีบกินเลย

ความเห็นที่ 2
MrjinZin0

คือยามันมีประสิทธิภาพคุมให้ทุกเม็ดอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วง แต่ทีหลังก็อย่าลืม อย่าพลาดก็แล้วกันค่ะ 

ความเห็นที่ 3
bimratta

ต้องกินทันทีที่นึกขึ้นได้นะ ยาของมื้อนี่ประสิทธิภาพอาจจะลดลง แต่ไม่ทำให้เราท้องได้หรอกค่ะ

ความเห็นที่ 4
Alindar

เคยกิน Minidoz เภสัชบอกว่า ถ้าลืมแล้วนึกขึ้นได้ให้กินทันที เขาถึงให้เราพกไปด้วยเวลาไปไหน หรือไม่ก็ต้องเลือกกินเวลาที่เราคิดว่าเราจะไม่พลาดที่สุด