สั่งเสื้อผ้าจากจีนต้องสั่งเท่าไหร่ถึงคุ้ม

อยากทราบว่าถ้าสั่งสินค้าจากจีนมาเนี่ย ต้องสั่งเป็นแพ็คละ 500 ตัวเลยมั้ยคะ ถึงจะคุ้ม

เพราะตั้งใจจะสั่งพวกกระเป๋า พวกเสื้อมาทำร้านกิ๊บช๊อปขายที่ตลาดนัดแถวบ้านดู แต่คิดว่าจะไม่คุ้มถ้าสั่งมาน้อยๆ 

แล้วต้องสั่งผ่านชิปปิ้งไหนถึงจะคุ้มกว่าคะ ใครเคยสั่งเจ้าไหนกันบ้าง แชร์หน่อยค่ะ

ความเห็นที่ 1
zepsa

จริงๆ คำว่าคุ้มมั้ยมีหลายอย่างที่เป็นปัจจัยนะ

ถ้าบางคนซื้อเสื้อมา 90 กำไร 60 เขาพอใจ เขาก็ว่าคุ้ม

บางคนซื้อเสื้อมา 90 กำไร 60 แล้วไม่พอใจ เขาก็ว่าไม่คุ้ม

แต่อย่าลืมค่าขนส่งนะ แล้วตั้งราคาให้เราพอใจ

นี่ยังคิดว่าสั่งจากจีนโอเคนะ เราไม่ต้องทำไรเลย กดเลือก สั่งของ แล้วรอเอาไปขาย สบายกว่าเอาแรงออกไปรับ (คหสต.)