ยาคุมช่วยรักษารังแคได้ด้วยเหรอ

พอดีเห็นเพื่อนกินยาคุมยี่ห้อหนึ่งอยู่ทั้งที่ปกตินางก็ไม่ได้กินแบบนี้เลย เราก็เลยแซวนางไปว่ากินยาคุมเนี่ยมีแฟนแล้วเหรอ แต่นางตอบมาว่าเปล่า นางกินยาคุมเพราะไม่อยากเป็นรังแค เราก็งงสิคะ เคยคิดว่ายาคุมกำเนิดช่วยรักษาสิว แต่ไม่นึกว่ามันจะรักษาผมด้วย มันทำได้จริงเหรอคะ

ความเห็นที่ 1
werva

ไม่เคยได้ยินเหมือนกันนะ เคยได้ยินแต่กินยาคุมแล้วนมโต 5555

ความเห็นที่ 2
narisara

ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นไหม ของเรากินMelodiaเพราะอยากให้สิวหาย แต่นอกจากเรื่องสิวแล้วหน้ากับผมของเราไม่มีความมันเลยค่ะ ช่วงนั้นผมสวยมาก เราเลยคิดว่ามันน่าจะช่วยเรื่องความมันบนศีรษะนะ

ความเห็นที่ 3
ปาลิดา

แล้วแต่ยี่ห้อมั้งคะ เพราะบางยี่ห้อก็มีผลกับเส้นผมด้วย อย่างเมโลเดียก็ลดความมันของผมได้ด้วย

ความเห็นที่ 4
hawa

อันที่คุณกินเป็นอันเดียวกับที่เพื่อนเรากินเลยคะ ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ