ปีหน้าตั้งใจว่าจะออมเงินเพิ่มด้วยวิธีไหนกันบ้าง

ปีนี้ นอกจากหักเข้า กองทุนแล้ว ก็มีฝากออมทรัพย์บ้างทุกเดือน ปีนี้เลยตั้งใจว่าจะลองดูพวก

บัญชีช่วยเก็บเงินที่ดอกเบี้ยสูงๆ หรือ ซื้อประกันออมทรัพย์อะไรแบบนี้ คิดว่า น่าสนใจไหม

เราตั้งใจจะออมไปเรื่อยๆ รบกวนขอความคิดเห็นเรื่องนี้ทีจ้า

ความเห็นที่ 1
andys

ออมทรัพย์ที่ จขกท ฝากเป็นบัญชีแบบไหนครับ ทั่วไปหรือดอกเบี้ยสูง ถ้าเป็น บัญชีทั่วไปแนะนำว่าให้หาแบงค์ที่มีออทรัพย์ดอกเบี้ยสูง ดีกว่าครับ แต่ดูเรื่องเงือนไขดีๆ นะ อย่างน้อยก็ดีกว่าฝากออมทรัพย์ทั่วไปคับ 

ความเห็นที่ 2
Ployzii9231

แนะนำว่าให้ฝากกับออมทรัพย์ดอกสูงเลยค่าของme save ก็ได้ค่า เราก็ฝากกับที่นี้ ดอกเบี้ยดีมาก 1.70% ไม่ต้องมีขั้นต่ำและถอนได้ตลอด ส่วนเรื่องประกันออมทรัพย์เราเองก็สนใจเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้ศึกษาจริงจังสักที

ความเห็นที่ 3
Thedow9

จัดออมทรัพย์ดอกสูงของ me ไปเลยค่าดอกเบี้ยสูง แบบที่คห.2 บอกเลย ส่วนประกันออมทรัพย์เราแนะนำ ลองดูที่ me sure ดูค่าซื้อผ่านแอพ me by tmb นั้นแหละ ค่า รู้สึกว่า จ่ายประกัน 5 ปีคุ้มครอง 10 ปี ค่า ลองดูนะคะ