ผมเป็นสิวแล้วก็เล่นกีฬาด้วย ใช้ครีมกันแดดอะไรได้บ้างครับ???

แนะนำครีมกันแดดหน่อยครับ ปกติไม่ค่อยได้ใช้ แต่พอมาต้องมาซ้อมบอลทุกเย็นก็รู้สึกว่า หน้าดำขึ้นครับ สภาพหน้าผมคือ เป็นคนหน้ามัน เหงื่อออกเยอะ เป็นสิวไม่เยอะครับ นิดหน่อย ไม่รู้จะเลือกกันแดดใช้ยังไงดี เลยอยากรบกวนช่วยเลือกให้นหน่อยครับ ส่วนตัวเคยลองใช้ตามเซเว่นมาหลอดหนึ่ง สรุป สิวขึ้นเพราะมันมันมาก ควบคุมความมันไม่ดีเลยครับ

ความเห็นที่ 1
dukdik

นีเวียก็ใช้ดีนะ ผสมแอลกอฮอลล์นิดหน่อย แต่นี่ใช้แล้วสิวไม่ขึ้น คือ ถ้าไม่แพ้มากก็ใช้ได้ค่ะ อีกตัวที่แนะนำก็คือ ไคนด์เนส ตัวนี้ ไม่ผสมอะไรเลย ปลอดภัย แล้วใช้กับผิวแพ้ง่าย เป็นสิวได้ด้วยค่ะ

ความเห็นที่ 2
นักรบโดเรมอน

เราใช้ตัวนี้ค่ะ คุมความมันดี เนื้อครีมซึมง่ายไม่เหนอะหนะ ไม่อุดตันจนสิวขึ้นด้วยค่ะ