ใครเคยเอายาง Pirelli ไปเคลมประกันบ้างครับ

พี่ๆ ที่มีรถยนต์ส่วนตัวคนไหนที่เคยใช้ยางของ Pirelli

ใครเคยใช้ยางแล้วมีปัญหาบ้างครับ ถ้ามีปัญหาแล้วเคลมประกัน เรื่องมากหรือเปล่า

มีรายละเอียดยิบย่อยจนน่ารำคาญหรือเปล่า รบกวนด้วยครับ

เท่าที่ทราบมาพอเราเปลี่ยนยางมาแล้ว เราต้องลงทะเบียนก่อน ตรงนี้รายละเอียดเป็นยังไง

ความเห็นที่ 1
doublechoi

เชื่อเถอะยางที่เขารับประกันเนี่ย เขาต้องการความมั่นใจ

ผมก็ใช้ยางเส้นนี้อยู่เพราะเชื่อตรงเขามีประกัน ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้ประกันเลย

แต่ว่าเราต้องลงทะเบียนก่อน เพื่อให้ระบบทราบว่าเราใช้ยางของเขาจริงๆ

แต่ว่าบางกรณีใครไปเคลมประกัน จะไปว่าเขาไม่ได้นะ ถ้ายางเรามันเกิดปัญหาจากการใช้งานของเรา

นี่ก็ใช้ยางของ pirelli เหมือนกัน แต่ยังไม่เคยไปเคลมเลย ยางเขาดีอยู่แล้ว จากที่ใช้มา ถ้าหมดรอบนี้ก็จะใช้ยี่ห้อเดิม

ความเห็นที่ 2
petermo1

ผมขับบิ๊กไบค์ ก็ใช้พิราลี่ครับ จริงๆ มันลงตัวมาก พอภรรยาผมออกรถยนต์

ก็ใช้อีก คือ อันนี้จะมาตอบในฐานะคนเคลมประกัน มาแล้ว แต่ก่อนอื่นไปเปลี่ยนยางพิราลี่มาแล้ว ก็ต้องลงทะเบียนก่อนเลย เผื่อไปเกิดอะไรไม่คาดฝันขึ้นจะได้อุ่นใจ ผมเปลี่ยนมาแล้วประทับใจมาก เขาก็จะเช็คๆ ว่าเราลงทะเบียนหรือยัง แล้วยางที่มันมีปัญหาเกิดจากตัวเราหรือยางบริษัท ถ้าเกิดจากบริษัทเขาจะเปลี่ยนให้เลย ไม่มีตุกติกอะไร ง่ายๆ สบายๆ

ถ้า จขพ. หาข้อมูลเพื่อเปลี่ยนยาง ผมคิดว่า แนะนำยางเส้นนี้เหมือนกันนะ ราคาไม่แพงมาก ยิ่งเป็นรุ่น P1 ที่ผมใช้ นี่บอกเลยว่ามันนุ่มจริงๆ เงียบด้วย

ความเห็นที่ 3
tuckwet

ยังไม่ได้ใช้ประกันเหมือนกัน แต่ลงทะเบียนไว้แล้ว กันไว้ดีกว่าแก้ 555

ความเห็นที่ 4
สุรีย์

เคยใช้ยาง ดันหลอบแล้วมีปัญหาคือยางบวมครับ ไม่ควรถึงเวลาที่จะบวม

ไม่โทษยางครับ โทษตัวเอง แต่ว่าตอนนี้ใช้พิราลี่ ก็ไม่มีปัญหา ลงทะเบียนไว้ก็ไม่ได้ใช้ ประกัน