ทำเลทองที่จะซื้อคอนโดไว้พักเองหรือปล่อยเช่าตอนนี้แถวไหนน่าสนครับ

ทำเลทองที่ี่เหมาะกับการซื้อคอนโดไว้พักตากอากาศ หรือสำหรับปล่อยเช่า ตอนนี้ที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ

ผมมีในใจไว้แล้วที่นึง แต่ก็มีการย้ายงานไปทำงานจังหวัดใหญ่ๆ อยู่บ้าง

ช่วยแชร์หน่อยครับ ว่าทำเลตรงไหนที่จะปั่นราคาให้ขึ้นสูงได้บ้างครับ

ตอนนี้ผมเล็งไว้ก็จะมี ชลบุรี ภูเก็ต เพชรบุรีครับ

ความเห็นที่ 1
chaychai

ชลบุรี น่าจะดีสุดนะ

ความเห็นที่ 2
emguy

ทำเลทองของพื้นที่ต่างจังหวัดตอนนี้เห็นแต่ว่าชลบุรี อ่ะ จะมีรถไฟฟ้าความเร็วสูงไปถึงคิดว่า ยังไงก็ราคาสูงขึ้น

แต่อย่าไปซื้อในๆ เขตวุ่นวายในเมืองนะ 555 ตอนนี้เล็งๆ AD บางเสร่ไว้ ผมซื้อไว้เพื่อรอการขยายตัวของเมือง ยิ่งมีเรือเฟอรี่

ที่ส่งคนจากพัทยาไปหัวหินได้ มีการเคลื่อนย้ายนักท่องเที่ยวที่ง่ายมาก โอกาสทางธุรกิจห้องพัก เยอะมากครับ

ความเห็นที่ 3
Boom

ไหนๆ ก็จะเอาถ้าเป็นเราจะไปเอาเดอะแกรนด์จอมเทียนเลย วิวโคตรดี

ความเห็นที่ 4
DJzumez

ราคาคอนโดสูงขึ้นทุกปี อยู่ทุกปี มันขึ้นอยู่กับการเติบโตของเมืองด้วย อย่างตอนนี้ ดูง่ายๆ ในพื้นที่ทองหล่อ งี้ครับ

ความเห็นที่ 5
tongmee

ตอนนี้ภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ ผมว่าต้องมองโครงการที่มีความเติบโตยาวๆ อ่ะ

พื้นที่ที่จะเจริญเนี่ยแหละ จะทำให้มันเป็นทำเลทองด้วย