ขั้นตอนการขึ้นเงิน สลากกินแบ่งรัฐบาล ที่กองสลากฯ สนามบินน้ำ

วันนี้ เชื่อว่าหลายๆ คนจะลุ้นจนตัวโก่ง เพราะหวยออก ที่แน่ๆ คงจะถูกหวยทุกคนนะ ไม่ถูกกินก็ถูกหวย ฮ่าๆ แต่สำหรับคนที่ถูกหวยก็ยินดีด้วยนะครับ ถูกแล้วทำยังไง ขึ้นเงินที่ไหน? ถ้าถูกน้อยๆ บางคนก็ใช้วิธีไปขายให้กับคนที่ขายล็อตเตอรี่ให้เรานั่นแหละ ส่วนใหญ่เขารับซื้อ แต่เสีย 2% ก็คือ 100 ละ 2 บาทนั่นแหละ แต่ถ้าไม่อยากเสีย % ก็ไปขึ้นเงินเองเลย ที่กองสลาก ซึ่งไม่ยากอย่างที่คิด มาดูวิธีการกันเลยครับ

เมื่อถูกหวยแล้ว ก็ขับรถไปเลยครับ ที่กองสลาก (ของผมได้เมื่องวดที่แล้ว)

ขั้นตอนการขึ้นเงินที่กองสลาก

1. นำสลากที่เราถูก ไปที่กองสลาก สนามบินน้ำ ซึ่งจะมีที่จอดรถด้านหลัง สะดวก สบาย

2. ลงจากที่จอดรถ ไปชั้น 1 แล้วเดินไปห้องสำหรับ "จ่ายรางวัล"

3. ด้านหน้ามีขั้นตอนบอกครบเลยนะครับ เช่น ต้องเตรียมบัตรประชาชน และเขียนชื่อ นามสกุล และเบอร์โทร ด้านหลังสลากฯ ที่ถูกให้ครบทุกใบ

4. รับบัตรคิว แล้วก็รอเรียก ไปรับเงิน

5. อาจจะมีค่าอากรสแตมป์ 30 บาทนะครับ หรือ คิดเป็น 0.5% ที่โดนหัก

แค่นี้เอง รับเงินกลับบ้านสบายๆ รอไม่นานอีกด้วย

แถมท้ายด้วยขั้นตอนการรับรางวัลจากกองสลากฯ

สำหรับงวดนี้ ไปตรวจหวย กันได้ที่นี่ https://lotto.mthai.com

.....................................................................................................................