พัสดุอะไรบ้างที่ SME SHIPPING ไม่รับส่งครับ ?

พัสดุที่ชิปปิ้งเขาไม่รับส่งไปต่างประเทศเป็นพื้นฐานของการส่งสินค้าตามกฏหมายไทยหรือเปล่า

เช่น ยาเสพติด อะไรแบบนี้อ่ะครับ หรือว่า กรณีส่งออกต่างประเทศ มันมีพัสดุเพิ่มเติมที่เขากำหนดไว้ด้วย

มีอะไรบ้าง พอทราบหรือเปล่า

ความเห็นที่ 1
Pijita

ไม่ใช่ยาเสพติดอ่ะถูก ละก้อสัตว์เลี้ยงอะไรแบบนี้ละมัง เพราะไม่มีใครให้อาหาร 

ความเห็นที่ 2
nager

สัตว์เลี้ยง ของเหลวอะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ 

ความเห็นที่ 3
always

อาวุธ ปืน หรือแก้วป่ะ ไม่แน่ใจ แต่ว่า ถ้าเป็น Sme shipping นี่เขาเป็นคนแพ็คสินค้าให้เรานะ 

ไม่งั้นเขาจะไม่ได้เช็คเลยว่าของ ของเราอ่ะ มีอะไรบ้าง ผิดกฏหมายหรือเปล่า 

ความเห็นที่ 4
illly

ตามนี้เลยครับ ผมคัดลอกมาจากเว็ป smeshipping.com เลย