ผมขับรถ PROTON ปี 2009 เปลี่ยนเป็นยาง Pirelli สมรรถนะโดยรวมจะเป็นไงบ้าง

ผมหาข้อมูลมาเบื้องต้น ว่ายาง Pirelli จะทำให้สมรรถนะในการขับรถดีขึ้น แต่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยน

แต่รถผมเป็นรุ่นปี 2009 นี่อยากทราบว่า มันจะซัพพอร์ทกันหรือเปล่าครับ

ขนาดล้อผม 195/55R15 ถ้าตัวนี้ไม่แนะนำตัวอื่นหน่อยครับ

ความเห็นที่ 1
bigloop

ผมว่าซัพพอร์ตครับ มันไม่ขึ้นอยู่กับ รุ่น กับอะไรหรอก มันขึ้นอยู่กับยางแหละครับ

เช็คช่วงล่างให้ดีๆ พอ

ความเห็นที่ 2
stageboy

ดีครับ เข้ากันได้ ไม่น่ามีอะไรกังวล เพราะว่า ยางPirelli นี่ส่วนใหญ่ก็ลักษณะนั้นแหละ

แต่ถ้าตระกูลรุ่น Nfera นี่จะเทพมาก ในบรรดาของ pirelli

และถ้าจะกล่าวถึงสมรรถนะโดยรวม เอาขับรถเพรียวๆ นี่ก็จะอัพเกรดรถขึ้นมาเลยนะ

แต่ถ้าเจอปัญหาเฉพาะหน้าก็จะรุ้สึกได้ขึ้นมากอีก ลองไปขับฉวัดเฉวียนบนน้ำดูนะครับ

รีดน้ำได้ดีซะด้วย 

ความเห็นที่ 3
DJzumez

ถ้าเราขับขี่ปกติ ไม่น่ามีอะไรหรอก แต่ถ้าอยู่ในสถานการณ์บีบบังคับ

นี่น่าจะคอนโทรลดี ที่สำคัญคือนุ่มด้วยนะ ผมว่าเปลี่ยนได้เลย ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

แวะมาเชียร์ 555

ความเห็นที่ 4
finbindai

ซัพพอร์ตกันแน่นอน ไม่ขึ้นอยู่กับปีที่ออกรถ แต่มันขึ้นอยู่กับยางนะ