แฟนไม่ยอมเปลี่ยนยางรถยนต์มาน่าจะหลายปีแล้ว เป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยค่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราเดินทางไปเป็นผู้ช่วยแฟน ในการทำงานต่างจังหวัดบ่อยค่ะ

แต่ตั้งแต่ติดตามแฟน ไปทำงานบ่อยๆ ก็ไม่เห็นแฟนจะเช็คเรื่องเครื่องยนต์ เพราะอยู่ด้วยกันตลอด

เราเคยเตือนแฟนด้วยความปลอดภัย จริงๆ ห่วงทั้งความปลอดภัยของตัวเองกับแฟนค่ะ

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ เตือนแฟนยังไง มีตัวไหนแนะนำให้ใช้บ้างคะ ตอนนี้เล็งๆ ของ เน็กเซ็นไว้ จะเวิร์คหรือเปล่า

ความเห็นที่ 1
ชายไข่

เป็นครับ ผมขับรถคนละคันกับแฟน แฟนไม่เปลี่ยน ผมขับไปเปลี่ยนให้เลย

ความเห็นที่ 2
sodiact

ไม่เคยเป็นครับ กับแฟนอ่ะ แต่เป็นกับพ่อกับแม่มากกว่า บ้านผมขับรถคนละคัน เพราะว่าทำงานคนละที่กัน

พ่อกับแม่ไม่มีเวลาเช็ค เราก็ต้องเช็คให้เขา ทำหน้าที่ลูกที่ดี บังเอิญไปใช้ยางรถยนต์ที่ตัวเองชอบ

เลยจับของพ่อ ของแม่เปลี่ยนด้วย เป็นยางเน็กเซ็น ช่วงนึงตอนนั้นที่บ้านฝนตกหนัก พ่อกลับมาบ้านเล่าให้ฟังว่ามีมอเตอร์ไซร์ตัดหน้า ต้องรีบยกเครื่องกันใหม่หมด ยางNexen ตัวนี้รีดน้ำดี เลยจัดการเปลี่ยนใหม่เลย

ความเห็นที่ 3
tongmee

ที่ไม่เปลี่ยนจะอ้างว่างานรัดตัวแบบนี้ผมว่าไม่น่ารักเท่าไหร่นะ

ไปเปลี่ยนเถอะครับ ยางเน็กเซ็นเหมาะกับพวกเดินทางบ่อยๆ มีรุ่นทนๆ ด้วย อย่าปล่อยให้ช้าไปกว่านี้

ความเห็นที่ 4
sadooman

คุยกับเขาให้เข้าใจ ยางรถยนต์มันต้องเปลียนจริงๆ นะ มันคือพื้นฐานของการขับขี่ทั้งหมดอ่ะ

ส่วนที่ถามว่ายาง NEXEN จะเวิร์คมั้ย ก็ขอตอบในส่วนของตัวผมเองนะครับ ว่าเวิร์ค มันเวิร์คสำหรับรถผม ที่รถผมเดินทางต่างจังหวัดเหมือนกัน แต่รถเจ้าของกระทู้ขับแบบไหน หวาดเสียว หรือนอกเหนือจากนี่หรือเปล่า ก็ต้องดูกันอีกที แต่ยังไงก็แล้วแต่ สำหรับผมขอสรุปถึงเรื่องที่ถามเกี่ยวกับยาง NEXEN เลยว่า เวิร์คครับ