แฟนไม่ยอมเปลี่ยนยางรถยนต์มาน่าจะหลายปีแล้ว เป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยค่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราเดินทางไปเป็นผู้ช่วยแฟน ในการทำงานต่างจังหวัดบ่อยค่ะ

แต่ตั้งแต่ติดตามแฟน ไปทำงานบ่อยๆ ก็ไม่เห็นแฟนจะเช็คเรื่องเครื่องยนต์ เพราะอยู่ด้วยกันตลอด

เราเคยเตือนแฟนด้วยความปลอดภัย จริงๆ ห่วงทั้งความปลอดภัยของตัวเองกับแฟนค่ะ

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ เตือนแฟนยังไง มีตัวไหนแนะนำให้ใช้บ้างคะ ตอนนี้เล็งๆ ของ เน็กเซ็นไว้ จะเวิร์คหรือเปล่า