รองพื้นแบบซองยี่ห้อไหนที่ใช้แล้วไม่แพ้บ้างคะ เคยใช้บางยี่ห้อแล้วแพ้หนักมาก!!!

เคยใช้รองพื้นของแบรนด์นึง ขอไม่บอกว่าแบรนด์อะไรนะ เพราะดังอยู่ กลัวว่าไปเบลมเค้า ก็คือใช้แล้วแพ้ ผดขึ้นหน้า คันหน้าบ้าง ตอนแรกก็ไม่รู้สึกอะไร นึกว่าเพราะเจอฝุ่นหรืออากาศเปล่า เลยคัน มีผดงี้ แต่สังเกตว่าใช้รองพื้นนี้แล้วจะเป็นตลอด ตอนนี้ก็หยุดใช้ไปแล้ว กำลังตามหารองพื้นใหม่อยู่ เอาแบบคิดว่าหน้าอย่างเราต้องไม่แพ้อะ แต่ขอแบบซองพอนะคะ กลัวใช้แบบขวดแล้วแพ้เสียดายเงิน

ความเห็นที่ 1
boxilaza

งั้นต้อง Beautelush แล้วล่ะ อันนี้ออแกนิคใช้แล้วไม่แพ้แน่ๆค่ะ ถ้าใช้แบบซองแล้วจะต้องไปถอยแบบขวดเหมือนเรา เราแพ้ง่ายคือกัน แต่อันนี้เรารอด :)

ความเห็นที่ 2
finbindai

ดีนะที่ไม่ใช่คนแพ้ง่าย ใชเอะไรก็ได้หมดเลย

ความเห็นที่ 3
กอเอยกอไก่

มาแนะนำเลยแล้วกัน ในฐานะที่เมื่อก่อนเราแต่งหน้าไม่ได้เลย แพ้ไปหมด ตอนนี้เราแต่งหน้าได้เพราะลงบิวตี้ลัชของหมอลี่เป็นเบสก่อนทุกครั้งเลย แล้วค่อยลงคสอตัวอื่น งงมาก อาจจะเพราะตัวนี้เป็นตัวเดียวที่สัมผัสกับผิวเราตรงๆอ่ะ แล้วมันออแกนิค พอตัวนี้ไม่แพ้ มันก็คือกันให้ตัวอื่นไม่โดนหน้าเราตรงๆ งงมั้ย55 

ความเห็นที่ 4
pinkreal

แย่เลยอะ อย่างนี้ต้องเลือกคสอให้ดีมากๆเลยนะเนี่ย เราก็ไม่รู้ว่าตัวเองผิวแพ้ไรเปล่าแต่ตอ่ไปก็ไม่แน่อาจจะเจออะไรที่แพ้บ้างเหมือนกัน