อวด Item ใหม่ กึ่งรีวิว ที่โกนหนวดไฟฟ้า AquaTouch S777

อวด Item ใหม่ กึ่งรีวิว ที่โกนหนวดไฟฟ้า Philips AquaTouch S777

ผู้ชาย กับ การโกนหนวด เป็นของคู่กัน

วันนี้ผมเลยอวดที่โกนหนวดไฟฟ้าที่เพิ่งซื้อมาพร้อมรีวิวเล็กๆ ให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ

ที่โกนหนวดไฟฟ้าที่ผมจะมาให้ดูในกระทู้นี้คือ ที่โกนหนวดไฟฟ้า Philips AquaTouch S777

ตัวนี้เราสามารถจะโกนแบบเปียก หรือ แบบแห้งก็ได้ และสามารถใช้ที่ไหนก็ได้อีกด้วย

หัวโกน เป็นใบมีดมีขนาดเล็ก 18 ใบมีด มีระบบลับคมในตัว เป็นแบบกลม ทำให้ช่วยลดแรงเสียดทานเวลาที่เราสัมผัสกับผิวหน้า ตรงขอบมน สามารถถอดเปลี่ยนได้ และที่สำคัญ ส่วนของหัวโกนมีขายแยกเฉพาะหัวโกนด้วยครับ

ตัวเครื่อง ทำมาจากไฟเบอร์คาร์บอน จึงทำให้ตัวเครื่องมีน้ำหนักเบา แข็งแรง กันลื่น และสามารถพกพาไปไหนมาไหนได้สะดวก

ส่วนตัวผมชอบนะครับ และได้ลองโกนแล้วโกนง่าย เรียบ ไม่ดึงขน และไม่บาดเราอีกด้วยครับ