สอบถามเรื่องยาง รถมินิคูเปอร์ ขนาดยาง 175/65R15 ครับ

เปลี่ยนใช้ยางปัจจุบันเนี่ยมาแล้วหลายปี น่าจะถึงรอบเปลี่ยนยาง ผมอยากเปลี่ยนยาง รถผมขนาดล้อคือ 175/65R15 อยากทราบว่า ใครใช้รถรุ่นเดียวกับผม ตอนนี้ใช้อะไรกันอยู่บ้างครับ เปลี่ยนมาแล้ว ความรู้สึกหลังจากเปลี่ยนมาแล้วเป็นไง ถ้าอย่าง Hankook,Nexen,Kumho ตัวไหนท่าจะเวิร์คสุด

ความเห็นที่ 1
หล่อครับหล่อ

นี่ว่า ถ้าดีสุดคงเป็น nexen นะ เพราะว่าที่ออฟฟิศใช้กันเยอะ หลายคัน เขาเอาไว้ส่งของไปต่างจังหวัด ส่วนอีก 2 รุ่นนี่เฉยๆ มาก เหมือนยางธรรมดาทั่วไป

ความเห็นที่ 2
Rockdisard

ผมขับรุ่นนี้อยู่ครับ มินิคูเปอร์ ยังไม่ถึงรอบเปลี่ยน แต่ยางที่ติดมากับรถ ตอนนี้ผมว่าใกล้แล้วครับ ใกล้ต้องเปลี่ยนแล้ว ขอมาเกาะกระทู้ดูด้วย

ความเห็นที่ 3
fongdeer

Nexen,Kumho,Hankook นี่เรียงให้ตามนี้ครับ เพราะนี่ว่าดอกยางสวย รีดน้ำดีด้วย ของ Nexen อ่ะ

ความเห็นที่ 4
ชายไข่

อันนี้ไม่ทราบว่า จขกท. ต้องการอัพเกรดรถสมรรถนะด้านไหนเป็นพิเศษ แต่ถ้าเกิดว่า เกาะทนๆ โค้งแบบดีๆ หน่อย ก็ว่าเน็กเซ็นอีกเสียงครับ