เปลี่ยนยาง PIRELLI มาใหม่ ใครใช้ดีเหมือนผมบ้างครับ

รถผมเป็นรถใหม่ครับ แต่เปลี่ยนยางรอบแรก แล้วเพิ่งมาใช้ยาง pirelli จากตามอ่านรีวิวในเน็ต แล้วก็ครูที่โรงเรียนเขาแนะนำด้วย เปลี่ยนมาตอนนี้ ใช้มาได้ 3 เดือนแล้วครับ เป็นยางรุ่น Nfera ผมว่าลักษณะการใช้งานผมปกติ มาก แต่เมื่อถ้าเทียบกับรุ่นก่อน ผมว่าการคุมพวงมาลัยรถผม ดีขึ้นกว่ายางเส้นเก่า แล้วก็ประหยัดน้ำมันมากขึ้นด้วย หรืออาจจะเพราะผมไม่ได้ขนของเยอะกว่าเมื่อก่อน แต่ว่าก็ไม่ได้ต่างกับเมื่อก่อน เลยอยากทราบว่าคนอื่นใช้เป็นยังไงบ้าง รู้สึกเหมือนผมมั้ย 

ความเห็นที่ 1
DJzumez

ถามว่าประหยัดน้ำมันมั้ย ผมไม่ได้สังเกตนะ ผมเปลี่ยนมานี่เข้าเดือนที่ 6 แล้ว ไม่ได้ใช้รุ่นเดียวกับ จขพ. แต่ใช้ p1 อยู่ ไม่ได้ตื่นเต้นอะไร แต่พอเห็นกระทู้แล้วเดี๋ยวลองสังเกตบ้าง

แต่เรื่องแรกที่จับความรู้สึกตอนขับได้จากการเปลี่ยนยางมานี่ จะเป็นเรื่องเสียงหอนของรถในห้องโดยสารนะ ไม่ได้ยินเสียงเลย เหมือนลอยได้ เบามาก

ความเห็นที่ 2
Aguiese

ยังไม่ได้เปลี่ยน แต่มองๆ รุ่นนี้ไว้เหมือนกันครับ คนใช้เยอะนะ ผมชอบดูว่าคนไปห้างเขาใช้ยางอะไรกัน ก็เห็นว่ารุ่นนี้เยอะนะ

ความเห็นที่ 3
sodiact

รุ่น Nfra ของพิราลี่ เขาคุณสมบัติพิเศษเรื่องการควบคุมรถอยู่แล้วป่าวครับ ไม่น่าแปลกอะไร

ความเห็นที่ 4
mongkolora

น่าสนใจครับ ผมน่าจะอีก 5 พันกิโล ถึงรอบเปลี่ยนแล้ว เดี๋ยวลองดูบ้าง