ใครใช้ยาง P1 ของ Pirelli มาทางนี้หน่อยครับ

ผมสนใจยาง P1 ของ pirelli ครับ อธิบายความนิ่มให้ฟังหน่อยครับ ว่าเลเวลความนุ่มเงียบอยู่ระดับไหน อยากทราบครับ อยากเปลี่ยนมาเป็นตัวนี้ครับเห็นว่าดอกยางเรียงตัวมีลำดับ น่าจะช่วยลดเสียงดังในห้องโดยสารได้พอสมควร ตัวที่ใช้อยู่ กระแทกทีนึงจะพังไปทั้งตัว

ความเห็นที่ 1
zkkaoof

ถ้าเป็นรุ่นของพิลารี่ ผมว่าโอเคทุกรุ่นเลยนะ 

ความเห็นที่ 2
stageboy

P1 มีขนาดล้อของรถหลายรุ่น ทั้งพวกรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ เขาก็มีนะ

อยากใช้อยู่เหมือนกัน รอบนี้ถ้าเปลี่ยนจะไปดู P1 เหมือนกัน เพราะว่า มีคนบอกว่านุ่มเงียบดีจริงๆ

อีกอย่าง ที่บอกว่าเงียบนี่ต้องดูปัจจัยอื่นด้วยนะ เพราะว่าอาจจะเกิดเพราะเราบรรทุกของเยอะ หรืออะไรต่างๆ แต่ถ้าเราจัดสรรบนรถดีๆ ไม่ให้หนักเกินไป นี่ว่า รถเราแล่นฉิว นุ่มเงียบดีอ่ะ ในห้องโดยสารไม่มีเสียงดังขึ้นมาเลย ผมดูจากดอกยางแล้ว มันเรียงตัวกันแบบลดหลั่นลงมาแบบมีลำดับ งั้นแล้วมันก็จะเงียบจริงๆ

ความเห็นที่ 3
doctorslam

เท่าที่ทราบ ระดับของยาง pirelli นี่อยู่ในยางระดับเทพแล้วนะ ไม่ใช่ว่าได้แค่นุ่มหรอก อย่างอื่นก็ดี แต่แค่ p1 จะมีคุณสมบัติพิเศษคือนุ่มเงียบอ่ะครับ แต่สมรรถนะยางพื้นฐาน ที่นอกเหนือจากนุ่มเงียบ ก็พวกเกาะถนน รีดน้ำดี แล้วก็การเบรกไม่กินระยะเยอะ หรืออธิบายสั้นๆ ว่ามันเบรกสนิทและครับ

ความเห็นที่ 4
ความหวังของหมู่บ้าน

ถ้าอยากให้แนะนำ ผมเห็นด้วยเหมือนกันกับคห.ก่อนหน้าครับ ผมใช้อยู่