ถามจริง พวกสกินแคร์สิวเนี่ยรักษาสิวหายจริงๆใช่ไหม ทำไมใช้แล้วไม่เห็นจะหายสักที

อันไหนที่ใครรีวิวว่าดี ใช้แล้วหน้าเนียนไม่มีสิว เราก็ซื้อมาใช้ แต่เราใช้แล้วก็ไม่เห็นว่าจะดีขึ้นตรงไหน จะใช้ยี่ห้อไหนก็เหมือนๆกันหมดเลย หงุดหงิดอ่า แบบนี้จะเรียกเงินคืนบ้างได้ม่ะ

ความเห็นที่ 1
boxilaza

ถ้าใช้อะไรก็ไม่หายแบบนี้เราว่าอาการจขกท.น่าจะหนักแล้วป่ะ ต้องไปคุยกับหมอแล้วล่ะว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ความเห็นที่ 2
แก้วกล้า

ปกติเป็นสิวง่ายหรือเปล่าค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะหน้าไม่สมดุลเลยทำให้เป็นสิวง่ายแล้วก็หายช้าด้วย ใช้ตัวที่ช่วยปรับสมดุลผิวน่าจะตอบโจทย์มากกว่า แนะนำให้ใช้ZiiiT Moist แล้วก็ตามด้วยตัวที่ใช้รักษาสิวอีกที ลองดู

ความเห็นที่ 3
Boom

ใช้สกินแคร์มันต้องใช้นานๆค่ะถึงจะเห็นผล มันไม่ได้ว่าใช้แล้วหายทันทีนะ ต้องใช้เวลาหน่อย แล้วยิ่งเปลี่ยนยี่ห้อบ่อยๆ จะยิ่งช้านะ เพราะสกินแคร์แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกัน หน้าปรับตัวไม่ทัน จะใช้อะไรก็ใช้ไปอย่างเดียวเลยดีกว่า

ความเห็นที่ 4
undermore

เจ้าของกระทู้ตอนนี้ใช้ยี่ห่ออะไรอยู่ค่ะ เราใช้ของziiitสิวก็หายนะ