ขอคำแนะนำค่ะ อยากเริ่มต้นขายของออนไลน์ต้องทำยังไงบ้างคะ

ว่างงานมาได้หลายเดือนแล้วคะ ตกงานแหละว่าง่ายๆ ซึ่งก็ยังหางานใหม่ไม่ได้เลย เลยคิดว่าจะหาอะไรทำด้วยการขายของออนไลน์นี่แหละ เลยอยากปรึกษาคนในเว็บหน่อยคะ มีคำแนะนำอะไรบ้างมั้ย

ความเห็นที่ 1
AllNight

อันนี้อยากขายจริงจังหรือแค่แก้เบื่อเฉยๆครับ เพราะเท่าที่อ่านดูเหมือนคุณไม่ค่อยจริงจังเท่าไรเลย การค้าขายไม่ใช่แค่สักจะขายนะครับ มันต้องมีการวางแผน เงินทุน นู่นนั่นนี่เยอะมาก ทำไม่ดีเข้าเนื้อแล้วจะแย่เอา

ความเห็นที่ 2
ซาราง

จขกท.ลองขายพวกของแฟชั่นตามกระแสดูมั้ย แนะนำว่าสั่งพวกของจากจีนราคาจะถูก แต่ให้สั่งผ่านชิปปิ้งไทยจะสะดวกกว่านะ ปกติเราใช้บริการVcanbuyตลอด ถ้าอยากซื้อของไปขายก็ลองเข้าไปดูก่อนก็ได้ เราก็ใช้ชิปปิ้งเจ้านี้อยู่ไว้ใจได้

ความเห็นที่ 3
ส้มสด

ขายของออนไลน์มันยากตรงคู่แข่งเยอะนี่แหละ ของเรานอกจากขายของเองเราก็รับพรีออเดอร์ในทวิตด้วย หารายได้สองทางไปเลย สั่งจากจีนถูกๆ แล้วชิปจากวีแคนบายอีกที ได้กำไรเยอะอยู่นะ

ความเห็นที่ 4
ไม่บอกก'กกกกกก

ถ้าอยากขายของออนไลน์ อย่าขายเสื้อผ้านะ เพราะมันแมสมาก คนขายเยอะแล้ว แย่งตลาดยาก