มีใครเคยใช้สบู่เด็กยีราฟแอนเฟรนด์บ้าง ใช้ดีมากมั้ยคะ

พอดีว่ามีคนรู้จักซื้อสบู่อันนี้มาให้เพราะลูกเราผิวแพ้ง่าย ใช้อะไรไม่ได้เลย เขาบอกว่าอันนี้มันอ่อนโยน ไม่มีสารเคมี ลูกใช้ได้แน่ เราก็รับไว้นะแต่ยังไม่ได้ใช้เพราะยังไม่มั่นใจเท่าไร มีใครเคยใช้แล้วรบกวนมารีวิวหน่อยได้ไหมว่าเป็นยังไงบ้าง อ่อนโยนจริงมั้ย

ความเห็นที่ 1
chaychai

น่ารักดี เดี๋ยวต้องหามาลอง

ความเห็นที่ 2
boxilaza

เท่าที่ใช้กับลูกมาก็อ่อนโยนมากนะคะ เข้าตาไม่แสบ หลังอาบผิวนุ่มดีค่ะ กลิ่นก็หอมๆอ่อนๆไม่ฉุน เราว่าตัวนี้เหมาะกับเด็กอ่อนๆบอบบางๆมากเลยนะ ลูกเราไม่แพ้ค่ะ

ความเห็นที่ 3
dukdik

ใช้ดีจริงค่ะ เราใช้แต่ตัวนี้อาบให้ลูกตลอดเลย เคยแอบเปลี่ยนใจซื้อตัวอื่นมาใช้แล้วแพ้หมด สุดท้ายก็มาตายรังอยู่กับ giraffe and friends นี่แหละ อีกอย่างลูกชอบเล่นกับขวดมากด้วยเพราะขวดมันเป็นตัวยีราฟน่ารักๆ เหมือนมีของเล่นให้ลูกระหว่างอาบน้ำไปด้วย

ความเห็นที่ 4
นักรบโดเรมอน

พึ่งซื้อมาเลย ยังไม่ได้ลองใช้กับลูกเลย แต่คิดว่าผิวแพ้ง่ายใช้ได้นะเพราะคุณหมอก็เป็นคนบอกให้เราซื้อนี่แหละ

ความเห็นที่ 5
MoomaLang

เข้ามาบอกว่าใช้เถอะ มันดีจริง นี่ใช้ของ Giraffe & Friends กับลูกทุกอย่างเลย สบู่ บาล์ม ทิชชู่เปียก ดีหมดไม่แพ้ไม่เป็นผื่น รักมาก นานๆจะเจอของที่เข้ากับผิวลูกได้