แป้งพัฟอันไหนที่ใช้แล้วไม่อุดตันบ้างอะคะ อยากได้แป้งที่เนื้อไม่หนักหนาจนเกินไป

แป้งพัฟแต่ละตัวในตลาดนี้ เจอแต่เนื้อหนาทุกตัวเลยค่ะ เข้าใจว่าแบบบางทีกะปาดตัวเดียวให้จบ แต่ว่าบางตัวทำงานผิวออกมาไม่สวยเลย แถมยังทำให้อุดตันอีก ถ้าใครมีแป้งที่เนื้อบางๆหรือไม่หนักไป ใช้แล้ว ปาดแล้วผิวดูสวยๆบ้าง

ความเห็นที่ 1
finbindai

เราใช้เป็นแป้งดีเซ่เลยค่ะ เนื้อเบาดี คือไม่ได้มีความปาดไปแล้วแบบ อื้อหือ หน้าแป้ง ไรงี้นะ มันก็มีความละมุนๆ ทาออกมาผิวดูธรรมชาติอ่ะ เนียนๆเด้งๆ สำหรับเราไม่อุดตันเลย

ความเห็นที่ 2
วันวานที่ผ่านไป

เรื่องหน้าอุดตันนี่ ไม่ได้มาจากแป้งอย่างเดียวนะ อยู่ที่การล้างหน้าด้วย ถ้าล้างหน้าสะอาด ยังไงก็ไม่มีทางหน้าอุดตัน