มีเงิน8000บาท ลงทุนทำไรได้บ้าง

ตอนนี้มีเงินเหลือจากทำงานประมาณ 8,000 บาทต่อเดือน ไม่มีหนี้ อื่นๆ อยากหาทางลุงทุนเพิ่มควรลงทุนทำอะไรดีที่เงินต้นไม่หาย และ งอกเงยขึ้นมาบ้างคือเราไม่อยากเอาเงินไปเสี่ยงอะคะ

ความเห็นที่ 1
andys

ลองดูพวกกองทุนดู เสี่ยงน้อยหย่อยแต่ก็ยังเสี่ยงอยู่ดีครับ ถ้าเอาแบบไม่เสี่ยงเลยก็พวกเงินฝากต่างๆ 

ความเห็นที่ 2
Ployzii9231

แนะนำให้ฝากค่ะ และศึกษาหาความรู้เรื่องการลงทุนในหลายๆแบบ เช่นกองทุนหุ้น หรือทอง

ความเห็นที่ 3
EmTz_BaNkKiz

ฝากเงินไว้กลับ ME ก่อนครับ ดอกเบี้ย​ 1.70% ต่อปีสูงอยู่และสามารถถอนได้ตลอด พอเราคิดว่ามีความรู้ด้านการลงทุนแล้วค่อย ถยอยถอนออกมาครับ เพราะ ME สามารถพักเงินได้ยาวๆ

ความเห็นที่ 4
alanbenner

เห็นด้วยกับ คห.บนๆครับศึกษา หาความรู้เรื่องลงทุนไว้ก่อนระหว่างนี้ก็หาทางเอาเงินไปพักไว้ที่บัญชีดอกเบี้ยดีดีๆ ให้เงินงอกเงยบ้าง อย่าง ME

ผมก็พักเงินไว้กับที่นี้ครับ พอมีกองทุนไหนดีหรือหุ้นตัวไหนดีก็โอนออกมาไว้ใน ME Move และไปซื้อตัวที่เราต้องการได้ครับ