หาที่พักเงิน ที่ทำให้เงินงอกเงยได้ดีกว่าอยู่ในบัญชีออมทรัพย์ครับ

กำลังหาที่พักเงินยอดประมาณสามแสนกว่าบาท ที่ไม่ใช่ออมทรัพย์ แต่ขอให้มีการประกันเงินต้น

หรือเงินต้นไม่หายเหมือนกับฝากธนาคาร ประมาณหกเดือน ควรจะไปลงที่กองทุน หรืออะไรดีครับ

เรื่องลงทุนผมไม่ค่อยมีความรู้ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ความเห็นที่ 1
andys

ช่วงนี้แนะนำว่าฝากกับบัญชีที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆ ดีกว่าครับ น่าจะปลอดภัยกว่าตอนนี้ตลาดผันผวนมากครับ

ความเห็นที่ 2
EmTz_BaNkKiz

ทำไมถึงไม่อยากฝากธนาคารละครับ ผมเองก็เปิดบช.ME นะ ถึงเวลาถอนออกมาได้ ไม่เสียอะไรนะ แถมมีดอกเบี้ยที่สูงด้วย 1.70% ให้เงินงอกทุกวันครับ

ความเห็นที่ 3
ซัก จี วร

พวกกองทุนไม่แนะนำเลยครับ ลองดูเป็นพวก สลากออมสิน 6 เดือนได้คืนเต็มจำนวนครับ อาจถูกรางวัลด้วย หรือถ้าเอาชัวร์เลยก็ ME Save ครับ ดอกเบี้ยโอเคครับ

ความเห็นที่ 4
Thedow9

เอาจริงๆหายากอยู่นะ แบบไม่เสี่ยงเงินต้นก็บัญชีออมทรัพย์พิเศษ บัญชี ME หรือไม่ก็ฝากประจำระยะ ไม่ยาวมาก