ถ้าเราชอบมีอาการเหวี่ยงก่อนที่เมนส์จะมาอะค่ะ มันแก้อาการนี้ได้มั้ย

เป็นคนที่เหวี่ยงหนักมาก ทั้งที่ปกติเราเป็นคนนิ่งๆอะ แต่ถ้าเมนส์กำลังจะมา เราจะเหวี่ยงเก่งมาก อย่างแฟนเราทำอะไรนิดหน่อยเราก็เหวี่ยงใส่แล้วอะ คิดอะไรไม่ตรงกันเราก็น้อยใจ อารมณ์เสียใส่ไรเงี้ย ไม่ค่อยชอบเลยค่ะ อยากรู้มากว่าอาการแบบนี้จะแก้ได้มั้ย

ความเห็นที่ 1
nadia

ลองนับเลขในใจดู คุมสติของตัวเองให้อยู่ค่ะ ลองคิดถึงเหตุผลไว้ แฟนเราไม่ผิด คนอื่นไม่ผิด ห้ามเหวี่ยง อย่าเหวี่ยง

ความเห็นที่ 2
manow

น่าจะเป็นเพราะฮอร์โมนมันดีดเป็นพิเศษ อันนี้คิดว่าคงต้องลองกินยาคุมminidozดู จะได้ช่วยคุมฮอร์โมนไม่ให้ดีดมากไป อารมณ์ที่เหวี่ยงจะได้เหวี่ยงน้อยลง

ความเห็นที่ 3
price

อยากรู้ด้วย นี่ของเรารู้สึกอยากแก้ด้วยค่ะ คือตอนที่ทำอะ มันไม่ได้ตั้งใจจริง รู้ตัวแหละ พอทำไปแล้วก็เลยมาขอโทษทีหลังอะ

ความเห็นที่ 4
creammy

แต่ก่อนพยายามคุมอารมณ์ สงบจิตใจ ทำแล้วไม่รอด เรากินยาคุม Minidoz เอาเลยค่ะ พอกินมาแล้วดีขึ้นเยอะ เหวี่ยงน้อยลงแบบเห็นได้ชัดเลย แฟนงง นึกว่าคนละคนกับที่เคยเจอมาทุกเดือน